ถามหน่อยครับ ปะเก็น อ่างเกียร์ CVT ของ SR20VE

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย kooljo, 23 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    ใช้ ปะเก็นเกียร์ตัวไหนของนิสสันได้บ้างครับ ใครรู้ช่วยด้วยครับ

ไปศูนย์ ช่างมันยังไม่กล้าสั่งเลยอะ อีกคนบอก เกียร์ออโต้ พรีมิร่า (แต่มันบอกว่า นานๆ เห็นที) อีกศูนย์บอก ของเซฟิโร่ เอ31 แต่ก้ไม่กล้าสั่งศูนย์ใหญ่เหมือนกัน

2. kooljo

516
    18
    0
    ลืมบอกไป ตอนนี้น้ำมันเกียร์ CVT ไหลโจ๊กเลยอะ แง๊ๆๆ เซ็งจริงๆ ครับ

3. buzz_ae

buzz_ae New Member Member

380
    67
    0
    รอกูรูเข้ามาเคลียร์นะครับ

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    รอแป๊ปนะครับ

5. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
  6. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    อึ๊บ อึ๊บ :D

7. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เบิกใหม่ ญี่ปุ่น สถานเดียวครับ หรือไม่ก้อ เปิดก้นแครงค์ ออกมา

แล้ว มาลองทากาวดู อาจจะหายครับ :D:D:D:D

8. benzene

benzene New Member VIP

98
    3
    0
    ลองดูคับ คิดว่าน่าจะใช่คับ

Part no. 31397 ตามรูป = อันนี้ part no. เต็มคับ 31397-8E000

ยังไง ลอง เอารูปไป เทียบดูก่อนนะคับผม โชคดีคับ

9. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    อ่าง น้ำมันเกียร์ ของผม บี14 ก็เคยซึม ถ่ายน้ำมันเกียร์ เลยให้ช่าง เอากาวทาทับปะเก็นเดิม...ก็หายซึมนะ

ตอนนี้ มาซึม ีท่ซีลข้อเหวี่ยงหลัง กะอ่างน้ำมันเครื่องแทน เหอๆ.....

อ้อ..พรี่ๆครับ ผมเจออู่ซ่อมแถวบ้านแล้ว แต่ยังไม่ได้เข้าไปถามราคา.....พอย้ายบ้านใหม่..ไม่ค่อยคุ้น เหอๆ...เมื่อวาน เจอ...ซันนี่ บี14 เปลือยกายล่อนจ้อน...ทำสีทั้งคัน ถอดหมดเหลือแต่โครง....แถวบ้าน

10. zxcvb

zxcvb New Member Member

48
    2
    0
    ตามพี่ benz ครับ โชคดี

ตามไป ครับ

11. kooljo

516
    18
    0
    ขอบคุณมากคับ เฮียเบนซิน

พอได้เบอร์ไปหาในเน็ต เจอ Teana J32 ที่ต่างประเทศใช้ CVT เหมือนกัน เบอร์ตรงกันเป๊ะ ๆ ค่อยยังชั่ว

12. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ใช้กาวทาปะเกนแทน น่าจะพอไหว

13. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    พระเจ้าจอร์ช เบิกใหม่ ญี่ปุ่น

แล้ว sr20 deคอไอดีกลม ในพรีมีล่าอะครับ ปะเก็นเครื่อง พวกซีล มีขายร้านอลัย ไหมคร๊าบ เริ่มระแวง

14. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ถ้าเอาตัวอย่างไปให้ร้านตัดประเก็นแถววรจักร ไม่รู้ได้หรือเปล่า:confused:

15. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    มีครับ สบายๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้