ถามเรื่องวิธีสังเกตุว่าวางเครื่องมาสมบูรณ์หรือไม่

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย acer3608, 26 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. acer3608

acer3608 New Member Member

88
    4
    0
    ส่วนตัวอ่านตามกระทู้ต่างๆ แล้วเกิดข้อสงสัยว่าหลังจากที่เราวางเครื่องมาแล้ว
    จะสังเกตุได้อย่างไรว่าช่างวางมาสมบูรณ์หรือไม่เช่นการวายสายไฟ ทำนองนี้อะครับ
    หรือเครื่องที่ได้มาเป็นอย่างไร ต้องสังเกตุจากตรงไหนครับ
    เพราะผมก็วางมาใหม่แต่ไม่มีประสบการณ์เรื่องรถเลย อยากขอความรู้ครับ

ขอบคุณครับ

2. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    วางเสร็จต้องลองวิ่งดูครับ แล้วลองจับอาการดูว่าคนอื่นเป็นแบบนี้หรือปล่าว ช่วงแรกอย่าวิตกมากเลยครับ เดียวก้อจะรู้ว่าจะแก้ปัญหายังไงรถผมวางเครื่องมาเหมือนกัน กว่าจะแก้ปัญหาจบขับไปประมาณเกือบปีแหนะ แบบว่าถอดใจจนขี้เกียจแก้เลยอ่ะ (^0^)

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ถ้ามันไม่มีปัญหา มันก็คงสมบูรณ์อ่ะครับ อย่าเพิ่งคิดมาก

ไม่กินน้ำมันจนผิดปกติ

เครื่องเดินเรียบ

กำลังเครื่องมาปกติ

รอบไม่สะดุด

การเผาไหม้ สมบูรณ์

ไฟเช็ค โชว์เมื่อมีอะไรผิดปกติ (บางเจ้า ไม่ต่อไฟเช็คไว้ เพราะมันมีปัญหาอยู่ แต่แก้ไม่ได้)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้