d16y8 มีปัญหา

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย m6827, 24 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. m6827

m6827 New Member Member

61
    1
    0
    เอารถไปเปลี่ยนข้อเหวี่ยงกับมู่เล่หน้ามาโดยช่างเอาเครื่อง
    ลงมาทั้งลูก พอทำเสร็จใส่กลับเข้าไปสตาร์ทเครื่อง
    ไฟเครื่องที่หน้าปัด(สีเหลือง)ไม่ยอมดับแล้วก็
    รอบเดินเบาไม่นิ่งขึ้น ๆ ลง ๆ ช่วยวิเคราะห์
    หน่อยครับเป็นเพราะอะไร ต่างจังหงัดหาอู่
    เก่ง ๆ ยากมาก ๆ ครับ รบกวนทุกท่านด้วยครับ

2. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    เช็คโค๊ด คับ ตามกระทู้ ของ คุณโจ ได้เลย

Knowledge Base

3. ใส่สายไฟ หรือเซ็นเซอร์กลับไปไม่ครบ หรือเซ็นเซอร์เสียแน่นอนครับ ลองเช็คโค๊ดดูก่อน จะได้รู้ว่าอะไรเสีย วิธีเช็คก็ตามข้างบนเลยครับ

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เข้ามาหาความรู้ครับ

5. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    เพื่อนผมพึ่งโดนมาเหมือนกัน เปลี่ยนข้อเหวี่ยง กับมู่เล ใหม่
    ช่างประกอบ เครื่องเข้าไปไม่ดี ไฟ เอ็นเนอร์จิน เลยโชว์
    ตอนแรกช่างจะให้เพื่อนเอาไปลองใช้ก่อน ผมเลยแนะเพื่อนว่าอย่ายอม
    ให้ซ่อมให้เสร็จ สุดท้าย ช่างใส่เซ็นเซอร์กับเข้าไปไม่ดี ไฟเลยโชว์

ปล. เพื่อนหมดไปตั้งสองหมื่อนกว่าๆ แต่เกิดปัญหา เป็นใครก็ไม่ยอม

:D:D:D:D

6. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    เอาใจช่วยครับกลับมา สมบรูณ์เร็ว ๆ ครับ

7. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ทำไปเท่าไรอ่ะครับ อยากรู้ราคาครับ

8. m6827

m6827 New Member Member

61
    1
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ หายแล้วครับ
    เป็นที่ตัวคุมรอบเดินเบาครับ
    ใช้ของ toyota อยู่ไม่ค่อยดีครับ

9. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ดีใจด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้