อยากรู้วิธีดูแลสีขาว TYPE R หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย นายอนุชา ทิมเทียบ, 24 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    คือเรื่องมันมีอยู่ว่ารถผมสีขาวไทป์อาร์ จอดตากแดดนานแล้วมันมีอาการเหลืองไม่เสมอกัน(ขนาดมีผ้าคลุมแล้ว) จะต้องทำไงดีครับ ต้องไปขัดสีรึป่าว แล้วมีที่ขัดดีๆราคาไม่แรงแถวเลียบทางด่วน, เกษตร-นวมินตร์ หรือรอบๆนี้ก้อได้ หรือมีอะไรจะแนะนำผมก้อยินดีครับ

1. ม่ายมีคัยมาเลย...

2. siwapon

siwapon New Member Member

152
    4
    0
  3. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    อาการที่ว่าเป็นธรรมดาของสีขาวครับ
    มีหม่น เหลืองเป็นธรรมดาตามกาลเวลา ยิ่งจอดตากแดดยิ่งมีโอกาสที่จะทำให้เหลืองเร็วขึ้นอีก
    ถ้าอยากให้สวยไปนานๆต้อง ล้างเคลือบ เป็นประจำ ขัดบ้างตามโอกาสครับ

ส่วนล้างที่ผมล้างประจำนี่อยู่แถวสุทธิสาร อินทมาระ 34
    http://bangkokcarwash.com/ ลองมาใช้บริการดู งานถูกใจมากครับ
    หรือแถวเกษตร-นวมินทร์ ร้านนี้ก็ดีนะครับ http://cleanitup.multiply.com/

ขอให้โชคดีนะครับ

4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ระยะสั้น นำรถไปขัดสีตามคาร์แคร์ดี ๆ ก่อนครับ เพื่อให้สี ใกล้เคียงกันมากที่สุด

ขัดนะครับ ไม่ใช่แค่เคลือบ ราคาประมาณ 1500 บาท

ระยะยาว ก็หมั่นเคลือบสีไว้บ้าง ยิ่งรถที่ต้องตากแดดบ่อย ๆ อย่างน้อย ๆ เดือนละครั้งก็ยังดี

ช่วยยืดอายุสี ได้อีกนานครับ

5. lowa_ponpon

lowa_ponpon New Member Member

223
    0
    0
    มาเก็บความรู้ครับ

6. พี่กุ้งมีที่ไหนแนะนำบ้างมั้ยครับ

7. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0

ถ้าให้แนะนำ ก็แน่นอนครับ 2 ร้าน ที่สมาชิก EK Group ไว้วางใจกันมานาน

Wax Clinic ถ.เกษตร นวมินทร์
    โทร. 081-925-1010
    แผนที่ :

Wash United ใกล้ ๆ ม.ธุรกิจบัณฑิตย์
    โทร. 0816258858
    แผนที่ :

8. ขอบคุณคร้าบ

ล้างรถแล้วใช้ดินน้ำมันลูบเอาขี้ไคลออกบ่อย ๆ ตามด้วยเคลือบผิวไว้ บ้องกันรอยหมองคล้ำจากแสงแดด UV ครับ

นาน ๆ ก็เอาไปขัดสีที ตามร้านที่บอกไปข้างบนเลยยครับ เนียน ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้