????ҡ???ç?Һ?͹ि????압?

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย <?:=B?@T=:?>, 21 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    อยากสอบถามก่อนที่จะซื้อมาใส่หน่อยคับ
    1. ฝากระโปรงคาบอนเคฟล่าร์ เบากว่าฝากระโปรงเหล็กมากมั้ยคับ
    2. แล้วถ้าเกิดฝากระโปรงเป็นรอย ที่เกิดจากสะเก็ดหินเล็กๆ ซ่อมได้มั้ยคับ
    3. จำเป็นต้องติดกิ๊ฟล็อคฝากระโปรงมั้ยคับ กลัวมันกระพือเวลาขับเร็วๆ
    4. ขอทราบข้อดีข้อเสียของฝากระโปรงคาบอนเคฟล่าร์ด้วยคับ

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็น ทุกคำตอบคับ

2. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ขอตอบเท่าที่รู้และได้ใส่มานะครับ

1. ฝากระโปรงคาบอนเคฟล่าร์ เบากว่าฝากระโปรงเหล็กมากมั้ยคับ
    ตอบ เบากว่ามากมาย
    ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับงานว่าจากที่ไหน
    ของผมงานวายแอท จะไม่มีกระดูกงูตรงกลางมีแต่คานรอบบาน งานสวยและแข็งแรงดี

2. แล้วถ้าเกิดฝากระโปรงเป็นรอย ที่เกิดจากสะเก็ดหินเล็กๆ ซ่อมได้มั้ยคับ
    ตอบ ซ่อมได้แน่นอน เนื้อเรซิ่นที่โดนสะเก็ดเล็กน้อย
    เป็นรอยขนแมวขัดให้หายไปได้ สะเก็ดหินถ้าจะซ่อมก็ซ่อมได้ หักยังซ่อมได้เลย

3. จำเป็นต้องติดกิ๊ฟล็อคฝากระโปรงมั้ยคับ กลัวมันกระพือเวลาขับเร็วๆ
    ขอตอบแบบคร่าวๆ *ขึ้นอยู่กับงานที่ไหน แข็งแรงไหม หูยึดกับตัวรถ
    *คุณขับรถแบบไหน ถ้าเป็นขาซิ่ง 120 ขึ้นไปเป็นประจำติดไว้สบายใจกว่าเยอะ
    *ถ้าขับหวานเย็นแบบผมไม่เกิน 100 ผมว่าไม่ติดก็ไม่เป็นไร( งานที่ผมติดเป็นของ วายแอทครับงานที่อื่นไม่ทราบนะครับ)

ถ้าได้กิ๊บยึดสวยๆ ก็น่าติดครับ
    http://www.moroso.com/catalog/categorydisplay.asp?CatCode=23036

4. ขอทราบข้อดีข้อเสียของฝากระโปรงคาบอนเคฟล่าร์ด้วยคับ
    ตอบ
    ข้อดี รถสวยงาม ดูโหดและโดดเด่น ลดน้ำหนักตัวรถ ทำให้ขับระวังมากขึ้นไม่อยากไปจูบหลังรถใคร
    ข้อเสีย ราคาแพง

ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ลองพิจารณาดูอีกที โชคดีครับ :)

<?:=B?@T=:?> ถูกใจสิ่งนี้
  3. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    ตามคุณ K1399 เลยครับ

4. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    ตอบซะเห็นภาพเลยนะคับ

5. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ไม่เป็นไรหรอกน้องเอ๊ยยยย คิคิ

6. karunyoo_EK

karunyoo_EK New Member Member

167
    21
    0
    มาหาความรู้ครับ

7. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    อยากได้เคฟล่าบ้างจัง

8. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    กิฟล็อคผมว่าน่าใส่นะครับ สวย โหดขึ้นเยอะ ดลือกของดีๆหน่อย omp ก็ได้
    ถ้าขับๆไปเปิดขึ้นมา เสียไม่คุ้มกันครับ

9. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    สวยงับๆๆๆๆใส่ๆๆๆๆๆ โหดๆ

10. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมก้ออยากได้เคฟล่าสักบานเหมือนกันคับ

11. ข้อเสียอีกข้อนึง คือย่าไปจูบท้ายรถใครเด็ดขาด ไม่ใช่เพราะเสียดายฝากระโปรง
    หรอกนะ แต่ฝาคาร์บอนมันจะไม่พับครึ่งเหมือนฝากระโปรงเหล็ก แต่ด้วยความ
    เหนียว และความยืดหยุ่นตัวสูงของมัน มันอาจจะดีดทะลุกระจกหน้าเข้ามาหาคอ
    คนขับ หรือคนที่นั่งมาข้างหน้าได้ ไม่ใช่คิดเองนะครับ เคยเห็นมาแล้ว ทะลุเข้า
    มาในห้องโดยสารได้เลยทั้งบาน

12. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    จิงดิ.... เสียววุ๊ย ย ย ..... :cool:

13. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    ข้อดี - เบาและสวย
    ข้อเสีย - เสียวและแพง

14. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ตำรวจจับนะครับต้องแจ้งเปลี่ยนสีในเล่มทะเบียนด้วยนะ

15. thananonn

1,973
    34
    0
    โหห อ่านที เริ่มกลัวเลย
    แล้วมีวิธีป้องกันไหมครับ ถ้าติดมาแล้ว

แต่ผมว่าโอกาสเกิดแบบนั้นน้อยนะ
    ผมก็เห็นรถที่ชน ฝาเคฟล่า มันก็ฉีกขาดเหมือนกันนะ

16. ray_4295

ray_4295 New Member Member

75
    4
    0
    ต้องแจ้งเปลี่ยนสีด้วยป่าวครับ

17. thananonn

1,973
    34
    0
    แจ้งดีกว่าครับ จริงๆ ถ้ามีสีเกิน 30เปอเซน ก็ต้องแจ้ง
    แต่กันไว้เลยดีกว่า

ของผมก็เป็น สี ดำ-เหลือง เรียบร้อย

18. ปลอมลายเซ็นต์เองได้ป่าวคับ
    แบบตัดแปะ

19. Pom_rr

Pom_rr New Member Member

7
    1
    0
    -*-' มาหาความรู้คับ อยากใส่บ้างแต่แพงเหลือเกิน เหอๆๆ

20. korn8rew

korn8rew New Member Member

546
    9
    0
    ขอบคุงทุกๆความรู้คับจะเก็บไปคิดกำลังว่าจะเปลื่ยนอยู่พอดี

21. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    ฝาแคฟล่าไฟเบอ เป็นรอยเล็บแมวปีนขึ้น ยาวประมาณ รอยละ ครึ่งเซนติเมตร นี่ ต้องทำไงครับ มีร้านแนะนำไหมครับ

อยู่ นครปฐมครับ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มิถุนายน 2009
  22. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    อืม....โชคดีที่จนครับ...:D

23. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    รอชมนะครับ

24. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    ตามนั้นครับ แต่เสริมนิดนึง ของผมเป็นงาน วายแอท เหมือนกัน แต่เป็นรุ่นเจาะรูฝากระโปรง ไม่ไส่กิ๊ฟล็อค วิ่ง 130-140 ไม่มีกระพรือครับ แข็งแรงแน่นอน แต่ถ้าเป็นร้านอื่นไม่รู้นะครับว่าตัวล็อคแข็งแรงแค่ใหน แต่ วายแอทแข็งแรงแน่นอนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้