สอบถามปัญหาจุกจิกสำหรับพี่ๆที่เจาะเก๋งใส่เบาะครับ NV single cab

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย lop2499, 23 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lop2499

lop2499 New Member Member

28
    0
    0
    สอบถามปัญหาจุกจิกสำหรับพี่ๆที่เจาะเก๋งใส่เบาะเพิ่มครับ
    อยากทราบว่าพบปัญหาใดบ้างหลังจากทำไปแล้วครับ เช่น มีกลิ่นควัน หรือมีเสียงดังเพิ่มขึ้น
    และจะมีวิธีแก้ไขยังไงครับ คือตอนนี้กำลังตัดสินใจอยู่ครับว่าจะทำดีไหม
    กะว่าลูกๆ 2 คนจะได้นั่งสบาย ปัจจุบันลูกสาวต้องนั่งบนตู้ลำโพงและครั้งนึงผมเบรครถกระทันหัน
    ลูกสาวผมพุ่งหน้าฝาดไปกระแทกกับ font คอนโซนหน้าพอดี ดีแค่ปากแตก วันนั้นเลยเครียดเลยครับ
    และตอนนี้รถผมกำลังปะผุอยู่ในอู่และจะทำสีทั้งคันด้วย ก็เลยมีความคิดจะเจาะเหมือนกันครับ
    ช่วยแนะนำหน่อย

2. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ซุ้มหลังปะผุ ได้ครับ
    ส่วนข้างหน้า เปลี่ยนแก้มเลยครับไม่แพงครับผม

3. maxturbo

maxturbo New Member Member

61
    0
    0
    รถผมก็มีเบาะข้างหลังด้วย

พอดีซื้อ มือ2 มา โดยเขาใช้ อิฐแดง + พวกตัวหนอนวางวาง และเอา ไม้หน้า3 2 แผ่น มาวางพลาด ซ้าย-ขวา

และเบาะวางได้พอดี เป๊ะๆ

และอีกอย่างๆ ไม่มีเสียง ก๊อกแก๊ะ ด้วยน้าๆๆ

ไม่ต้องเจาะ 5555+

4. เอารูปมาให้ดูหน่อยซิครับอยากเห็น

5. aj11

aj11 New Member Member

201
    2
    0
    ผมกผ้อยากเจาะอยู่เหมือนกันแต่กลัวไอ้พวกตำรวจหรือไม่ก็ไอ้พวกเจ้าหน้าที่กรมขนส่งมันเรียกอะคับ

6. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ติดฟิมล์ดำเลยคับ ...อิอิ... ;) ;)

7. lop2499

28
    0
    0
    อาทิตย์หน้ารถผมก็จะปะผุเสร็จแล้วแต่เหลือทำสีรถ
    กำลังตัดสินใจในการเจาะอยู่แต่กลัวเรื่องเหม็นควันเพราะ ปกติถ้ามีคนนั่งข้างหลังจะบ่นว่าเหม็นควันมาก
    รอผู้มีประสพกามมาตอบครับ เอ้ย...ประสพการณ์

8. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    คือจากการที่เจาะมาแล้ว ก็เพื่อจะเอาไว้ให้ลูกนั่งเช่นกัน คือเด็กนั่งก็โอนะระดับนึง

เรื่องกลิ่นกับเสียง แน่นอนมีมากกว่าตอนไม่เจาะอยู่แล้ว แต่ของผมใช้วิธีเช็คพวกขอบยางตรงไฟเบอร์อ่ะครับ
    ผมอัดด้วยสายยางเส้นเล็กๆ สำคัญตรงฝากระจกตรงบานท้ายรถละครับ ตัวปัญหาเพราะเป็นจุดใหญ่เรื่องกลิ่นและควัน

การตรวจสภาพผ่านปกติครับ ต.ร.อ. ไม่มีปัญหา

กับพี่หนวดก็ไม่เคยโดนเรื่องนี้ ถ้าจำเป็นจริงๆก็ขอความอนุเคราะห์ พับให้เค้าไปจบง่ายดี

ไว้ลูกๆโต แล้วอยากเล่น NV อยู่ก็จับ VAN เลยครับ เรามีพื้นฐานตัวกระบะอยู่แล้ว ก็ดูแลกันง่ายหน่อย

อย่างตัวผมเวลาไปไหนกับหมดบ้านต้องอาศัย TAXI อีกคัน...:D

9. maxturbo

61
    0
    0
    เดี๋ยวว่างๆถ่ายให้ดูเฉพาะเบาะนะ แบบว่า ถอดออกไปและ อิอิ เอาไปนั่งเล่น ข้างหลังรถแทน

เวลาวางจะติด ตรงกลาง ก็เอาอิฐมาวางๆ และเอา ไม้หน้า3 2 อัน มาวาง

**กลัวไม่มีเวลาถ่ายและเอารูป ลงอ่ะงับ บอกไว้ก่อนเผื่อพี่ว่างไปดูเชียงกง ลองดูก่อง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มิถุนายน 2009
  10. maxturbo

61
    0
    0
    อ่ะ เอามาให้ดูและ

นี่แหละงับ

ไม่ได้ใช้ แต่ไม่ได้ขายน้า

อิอิ

และ เด็กจะเอาขาลงได้ต่อเมื่อ ขับขับตัวเล็กเลื่อนเบาะไปข้างหน้า

ถ้าตัวใหญ่ๆ ก็ ไว้นอนเล่นได้ หรือ นั่งขัดสมาธิได้

และเมื่อไปวางแล้วจะ เนียนมากๆ

ดูเหมือน cab จริงๆ

แต่อย่าก้มๆไปดูเบื้องล่างก็พอๆ นะ 555+

11. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18

เหมือนโดนข้อหาวิ่งขวาป่าวพี่เป้...ผมก้อบอกว่าเพิ่งแซงมา..แต่ท่านลูกเสือแกบอกว่าวิ่งขวาแช่..:D:D:D
    อยากเห็นรูปผลงานของพี่จิงๆ...เผื่อจะทำมั่ง..:Dและเผื่อเจ้าของกะทู้อาจจะทำมั่งก้อได้...:D:D:D:D

12. green nv #032

2,789
    89
    0
    เดี๋ยวไว้ว่างๆจะถ่ายมาให้ชมอีกครั้งครับ...:D

13. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    รอชมเช่นกันครับ เพราะว่าจะเจาะด้วยครับ กะจะเอาไว้ให้ลูกนั้นครับ

14. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    รอชมเหมือนกันคับ

15. green nv #032

2,789
    89
    0
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=398748&page=5

ตามไปชมกระทู้นี้ก็ได้ครับ ปัจจุบันก็ยังเป็นแบบในรูปอยู่ละครับ เน้นไว้วางของมากกว่าคนนั่ง...:D

16. SM1 DONG

SM1 DONG New Member Member

24
    0
    0
    ต้องเสียภาษีโภคภัณฑ์ด้วยนะอย่าลืมไม่งัยโดน

17. Mr.M

Mr.M New Member Member

88
    2
    0
    ตามลิ้งนี้คับ ไม่รู้ว่ารถเสร็จไปยัง.................

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=596988

ส่วนกลิ่นเหม็น ดูตามขอบยางหลังคา + ส่วนฝากระบะต้องซื้อขอบกระดูกงูมาตัดใส่ด้วยที่ร้านอะไหล่ขายเมตรละ........

ที่สำคัญเลยนะ ที่ฝาท้ายยิงซิลิโคนตามขอบแผ่นเหล็กฝาด้านในที่ปิดกลอนฝาท้ายให้รอบนะคับ.....

ผมหาสาเหตุมานานทำทุกวิธีแล้ว ผมลองยันสั่งทำสปอยเลอร์ปิดตูดแล้วให้ท่ออยู่ต่ำลงไป ก็ยังไม่หาย..........

สุดท้ายยิงซิลิโคนแล้วหายเลย เพราะควันมันเข้าตามที่เปิดฝาท้าย และรูระบายน้ำทิ้งคับ..........

บอกต่อกันไปคับกว่าจะรู้หมดไปหมื่นกว่าคับปัญหานี้................:cry::cry::cry::cry:

18. Mr.M

Mr.M New Member Member

88
    2
    0
    ปัญหาเสียงดัง มีแน่นอนคับ แก้ไม่ยากก็ติดแผ่นซับเสียงตามร้านเครื่องเสียงซิคับ........

คิดจะทำเวลาจะติดต่ออะไรต้องใต้โต๊ะกับขนส่งอย่างเดียว หรือ ตรอ. เท่านั้น ...............

ปัญหาต่อไปพลางตาชาวบ้าน..........ฟิมล์ดำๆคับ 80% up.ในท่อนหลัง ฟิมล์ประตูสัก 60 % ปรอทคับ..........บานหน้าเต็ม 40%up ปรอท ของผมติด 60% ปรอท กลางคืนก็ลำบากหน่อย........

ผมไปแจ้งแก๊สเค้าก็ไม่สนใจเล๊ยภายใน...........อาศัยมึนเข้าไว้.......555+

ตำรวจหรอ.....เราก็บอกไปว่ากำลังรอเอกสารจะไปแจ้งอยู่จำเป็นต้องใช้รถ แล้วก็แนบใต้ใบขับขี่100ตามระเบียบ........

จบ..............

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กรกฎาคม 2009
  19. lop2499

28
    0
    0
    รอปรึกษาแฟนก่อนครับ ปะผุจะเสร็จแล้วครับเหลือทำสี
    ขอบคุณทุกๆท่านครับที่ให้คำแนะนำ
    ใครสนใจจะเจาะก่อนก็ตามนั้นครับ คุณ Mr.M หาทางออกให้แล้วครับ

ขอบคุณอีกทีครับ คิดหนัก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้