มีวิธีดูขอบรีดน้ำของตังนอกแท้ดูยังไง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย supreecha, 23 มิถุนายน 2009

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. supreecha

supreecha New Member Member

100
    1
    0
    ขอความเห็นจากผู้รู้หน่อยครับว่าขอบรีดน้ำขอบประตูทั้งชิ้นบนและล่างของตัวนอกแท้ๆกับงานที่เป็นแสตนเลสของตัวบ้านเราเอามาทำสีมันต่างกันยังไงมีวิธีดูยังไงครับว่าเป็นของแท้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มิถุนายน 2009
  2. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    มันจะเป็นเหมือนยางๆครับ

3. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ดูไม่ยาก ของน่าจะหายากกว่า

เอาเล็บกดดูเหมือนเรากดลงบนเนื้อยาง :cool:

4. OneNess_02

OneNess_02 New Member Member

66
    13
    0
    คิวด้านบน
    ของตัวนอกก็เหมือนของบ้านเราครับ
    แต่ของตัวนอกจะหุ้มยางสีดำอีกชั้นนึงครับ
    ส่วนปลายจะพ่นสำดำเงามาทั้งหมดครับ

คิวตรงประตู
    ก็เช่นกันครับเป็นยางสีดำหุ้มอีกชั้นนึง

คิวด้านบนน่าจะหายากกว่าครับ เพราะส่วนใหญ่จะถูกตัดมา
    ต้องถอดออกมาจากที่ญี่ปุ่นเลยถึงจะได้ มั้ง ครับ
    (อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวผิดพลาดตรงไหนขออภัยด้วยครับ)

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้