ฝากระโปรงดำจะโดนตำรวจเรียกเปล่าครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย honeydew, 22 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. honeydew

honeydew New Member Member

65
    2
    0
    พอดีจะทำฝากระโปรงดำ แต่ก็กลัวตำรวจเรียกอะครับ ขอบคุณครับ

Mor ถูกใจสิ่งนี้
  2. lynx911

lynx911 New Member Member

9
    2
    0
    ไม่โดนครับ แต่ถ้าทำสีหลายๆที่จนเกินกี่ % ของตัวรถไม่แน่ใจเหมือนกัน ต้องไปจดเป็นถสองสีน่ะครับ

ถ้ากลัวพี่เค้างอแงใส่ไปจดเลยก็ได้ครับ

chai import และ Mor ถูกใจสิ่งนี้
  3. .......

4. speedexteme

speedexteme New Member Member

233
    7
    0
    ไม่ตอบเรื่องกฎหมายนะ น้าหรวจเขาเรียกได้ทุกข้อหาครับ ท่อ โหลด ฝากระโปรง และต่างๆนาๆ ฝากระโปรงก็เป็นอีก 1 ข้อหา ถ้าชอบในการแต่งรถ ต้องทำใจครับ วันไหนโดนถือซะว่าช่วยค่าเทอม เมียน้อยพี่เขาล่ะกัน 100 บาท
    ส่วนใหญ่เขาจะบอกว่าสีไม่เกิน % ที่กฎหมายกำหนด แต่อยู่ในบริเวณที่ทำให้ คันด้านหน้ามองเราผิดสี ถ้าจดได้ก็ดีนะครับเปนบางคนจดเป็น 2 สี ได้ แต่บางคนไปจดเขาก็ไม่จดให้

5. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ดังนี้ครับ...

6. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    โดนค๊าบ โดนมากะตัวเลย ..ดีน่ะรถแจ้ง เป็น 2 สีแล้ว เค้าเลย เล่นไรม่ะได้.....*รถเหลือง+โปงดำ

chai import ถูกใจสิ่งนี้
  7. >>5W.AUTO CAR<<

>>5W.AUTO CAR<< New Member Member

571
    18
    0
    โดนครับผมเพิ่งโดนมาเมื่อวันศุกร์

ไปแถวท่าพระชลบุรีมา

โดนทางหลวงเรียกเกือบทุกด่านเลยครับ

ผมถามมันข้อหาอะไร

มันบอกว่าฝากระโปงดำดัดแปลงสภาพรถ.........

8. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    อีกแล้ว .."เหี้ยทางหลวง"

ดัดแปลงสภาพ แม่งครอบจักวาลจริงๆ

สังเกตุ ช่วงนี้ พวกแต่งกายเลียนแบบตำรวจทางหลวง

(ไม่ถือว่ามันเป็นตำรวจ) เส้นทางชลบุรี เยอะมากๆ

ลูกพี่มันรู้หรือเปล่านะว่า ลูกน้องมาทำความเดือดร้อนให้กับประชาชน..

9. CaSaNoVa

CaSaNoVa New Member VIP

334
    7
    0
    มั่วข้อหาจับได้เรื่อยๆแหละครับ มาพยายามทำรถไม่ให้มันแดกได้ดีกว่า

เช่น ถ้าท่อดัง หาพักปลายเงียบๆเดินหน้าแปลนมาสลับอีก 1 ใบ เมื่อยากวิ่งค่อยสลับ
    แจ้งเปลี่ยนเครื่อง เปลี่ยนสีให้เรียนร้อย
    ไฟซีนอลลดค่า K ให้ขาวพอประมาณพอ จะขับรถสบายใจขึ้นอีกนิดนึง

แต่สุดท้ายก็แดกได้อยู่ดีเชื่อมะ..... -_-

10. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    แจ้งเปลี่ยนสีอุ่นใจกว่าครับ

ของผมไปแจ้งเปลี่ยนสีที่ขนส่ง
    ไปซื้อใบเปลี่ยนสีมา 700 บาท
    แล้วก็ทำเรื่องเปลี่ยนเลยครับเปงขาวดำอุ่นใจดีครับ
    พวกเม่งชอบกวนอะ

11. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    โดนหมดครับ เวลาตำรวจหิว ตากแดด หน้ามืด เอาหมด ไม่มีเวลามาพิจารณาว่ากี่ % ตาลาย เขียนไปเลยว่าดัดแปลงสภาพ ง่ายดี จ่ายตรงนั้น 100 ไม่เอาแล้ว ขั้นต่ำ 500 แบงค์ย่อยไม่เอา ซ่อนยาก เอาแบงค์ 500 พับเล็กๆ แล้วส่งมา แล้วไปได้ :cool:

12. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ถ้าโดนเรียกก็บอกไปว่า "ไปแจ้งแล้วแต่เขาไม่รับแจ้ง เพราะ % ไม่ถึง" วิธีนี้พี่ผมในคลับทำมาแล้วได้ผลครับ ขนส่งไม่รับ

13. ek_standard

ek_standard New Member Member

1,564
    17
    0
    เคยโดนเรียกเหมือนกัน

14. powerpig

powerpig New Member Member

56
    0
    0
    ถ้าเรียกแล้วส่วนใหญ่รอดยากคับ ต้องทำใจ

15. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    เวลามันหิว มันโดนทุกข้อหาที่มันคิดออกและครับ

16. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เยี่ยมครับได้ความรู้อีกแล้ว

17. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ไม่โดนฝากระโปรง เดี๋ยว มันหา ข้อหาอื่นมาจนได้อ่ะ

โดนประจำครับ สุขุมวิท แถว BTS อ่อนนุช กะ สุขุมวิท 62 ลงทางด่วน

รถ โครตติด เพราะ แม่ง มี ด่าน ลอยนี่หละ เซ็งมากกกก

วันไหน รถติด บริเวณที่ผม โดน 70 % แม่งมีด่าน

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 14:15:57 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:15:42 ----------

ไม่โดนฝากระโปรง เดี๋ยว มันหา ข้อหาอื่นมาจนได้อ่ะ

โดนประจำครับ สุขุมวิท แถว BTS อ่อนนุช กะ สุขุมวิท 62 ลงทางด่วน

รถ โครตติด เพราะ แม่ง มี ด่าน ลอยนี่หละ เซ็งมากกกก

วันไหน รถติด บริเวณที่ผม โดน 70 % แม่งมีด่าน

18. BurnS

BurnS Member VIP Member

324
    13
    18
    ไปแจ้งครับ สบายใจดี

19. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    อย่า ไป . . . จอด ดิ๊ . . . .

อิอิ

20. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ถูก :sad::sad::sad::D

21. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    เตรียมค่า M100 ไว้ได้เลย 555+

22. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    โดน อยู่แล้ว ถ้าไม่โดนฝากระโปรง เด๋วมันก็มีข้อหามาเองอ่ะ

23. TA_BIRD

TA_BIRD New Member VIP

111
    2
    0
    โดนเรียกก็เหมือนต้องเสียตังแล้วล่ะครับ อยู่ที่เจรจา ถูกคออ่ะผ่าน ไม่ถูกใจอ่ะเอามา ร้อย นึง เรื่องเงียบ เราไม่รู้เราไม่เห็นอ่ะไรเลย

24. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    แล้วแต่รมณ์พี่หรวดคับ

25. Joke323

Joke323 New Member Member

159
    5
    0
    เอาเป็นว่าถ้าเค้าเรียกแล้วไม่ต้องพูด ให้ไปเลย ใบแดง ใช่ไหม เหอะๆ เพราะจากที่ฟังมา เค้าเอาเรียบ

26. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    โดยปกติ แม้จะขับรถเดิม ๆ แค่ไหน ถ้าโดนเรียกแล้วมักจะไม่ค่อยรอดออกมาโดยไม่ได้เสียเงิน นอกจากจะโชคดีเจอพี่รวยดี ๆ รับฟัง

27. BenZuKa

BenZuKa New Member Member

100
    2
    0
    อยู่ที่ดุลพินิจของตำรวจครับ ถ้าโดนก็ลองอ้างว่าไปแจ้ง
    แล้วแต่เค้าไม่รับครับ เคยใช้แล้วรอดครับ อยากสบายใจ
    ไปแจ้งดีกว่าครับ

28. GaO Progress

GaO Progress New Member Member

42
    8
    0
    พูดยากครับ..ของอย่างนี้ วิ่งเข้าด่านอาจจะโดนหรือไม่โดน 50:50 ครับ แล้วแต่พี่เค้า:D

29. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    น่ากลัวครับ หุหุ

30. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    แจ้งแล้วเหมือนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้