แอร์พังอะครับ แต่ไม่รู้เป็นที่ไหน พี่ๆช่วยน่อยครับ^ ^

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย sneaker man, 22 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sneaker man

sneaker man New Member Member

40
    0
    0
    ประมาณว่าเปิดแอร์แล้วอากาศข้างนอกเข้ามามากๆเลยอะครับ เหม็นมากมายเลย
    แต่พอปิดพัดลม มันก็หายเหม็นอะครับ
    แล้วพอเปิดพัดลม อากาศข้างนอกก็เข้ามาเหมือนเดิมอะครับ
    เป็นมา2 3อาทิดและอะครับ อาการไม่มีเปลี่ยนแปลงเลย
    ผมเลยงงมากเลยครับ

พี่ๆช่วยผมน่อยนะคราบบบ > <

ขอบคุณมากๆๆๆๆเลยคราบบบบบบ

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    มันจะมีปุ่ม เปิด-ปิด รับอากาศภายนอกเข้ามา ไม่รู้ว่ามันอยู่ตำแหน่งไหน ถ้าอยู่ตำแหน่งปิดอยู่แต่ยังมีอากาศเข้ามา
    ก็ต้องรื้อตู้แอร์ออกมาดูนะครับ ลองดูครับ

3. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    ถ้ากดปุ่ม ตามรูปที่ 1

แล้ว มีอากาศเข้ามาอีก ก็ต้องเช็คตัวที่ 2 งับ

4. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เยี่ยมเลยครับ ตง

5. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    เจ๋งเป้งที่สุดเลย

เอ่อฝากถามหน่อยครับ รถผมเวลาปรับให้แอร์ออกด้านบนอย่างเดียว แต่มันออกขาด้วย เหมือนมันปิดไม่สนิด ต้องไปแก้ตรงไหนคับ

6. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    เพื่อนผมเคยเป็นเหมือนกันเค้าไม่รู้กำลังจะไปหาช่างแอร์ พอกดปุ่มข้างๆ A/C ปิดอากาศเข้าก็หาย

7. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    มีชุดแอร์ทั้งระบบเดิมคูเป้ 2000 เพิ่งถอดออก ไม่ได้มีปัญหาอะไรแต่ยกสับกับหัวตาโตนอกที่ซื้อมามีทั้งระบบเลยครับ
    เสียหรืออยากเปลี่ยนชิ้นไหนโทรมาเลยครับ ของยังใหม่มากครับเพราะเห็นแล้วตอนแกะออกมา
    เดี๋ยวจัดให้ครับ 0857443744 แจ๊คครับ

8. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    มันจะมีปุ่มกดตัดอากาศจากข้างนอกอะคับ

9. sneaker man

sneaker man New Member Member

40
    0
    0
    ขอบคุนก๊าบบบบบ

^ ^

10. aekky

aekky New Member Member

234
    13
    0
    แอร์รั่วป่าว พึ่งเป็นเหมือนกัน มันหมดอายุการใช้งานอะ ตอนเป็นเปิดแอร์ละมันไม่เย็น ละกลิ่นเหม็นๆอะ น้ำยามันรั่วออกมา ไงก็ลองไปร้านซ่อมแอร์รถดู น่าจะไม่ยาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้