ถาม ผู้รู้ หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย [email protected], 22 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    กระจกซ้ายเดิมพับไฟฟ้าคูเป้ ปี2000 ของผมเวลากดพับมันไม่พับครับมันดังกึกๆๆๆๆๆๆๆ
    ต้องเอามือไปดันนิดนึงอะครับมันถึงจะพับเข้ามา แกะออกมาดูเหมือนสายพานมันจะหย่อนนะครับ
    เวลามันทำงานเหมือนสายพานมันจะข้ามเฟืองกันแบบฝืนๆอะครับมันเลยดังกึกๆๆๆๆๆๆ
    ทำไงดีครับ ซ่อมยังไง หรือซื้อใหม่ หรือมีเคล็ดรับอะไรช่วยบอกทีครับ ขอบคุณมากครับ
    :D

2. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

เคยเป็นคะอาการนี้ แต่เพื่อนที่สอนว่าเอา sonax ไปฉีดแล้วอาการก็หายเลยคะ

ไม่ต้องเสียเงินไปซ่อมหรือเปลี่ยนของใหม่เลย ตอนนี้ใช้งานได้ตามปกติแล้วคะ

ยังไงลองวิธีนี้ดูก่อนนะคะ ให้ฉีดตรงข้อพับมันอะคะแล้วก็ลองกดเปิดปิดดูนะ

ถ้าอาการดีขึ้นอย่าลืมมาเล่าให้ฟังด้วยละ:D

3. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    ถูกต้องเลยครับ ข้างในมานเปงเฟืองครับ

ผมก็เคยเป็นครับ ต้องเอา sonax ไปฉีดครับ เวลาฉีกก็พับกระจกเข้ามาครับ แล้วก้เอา sonax อัดไปที่รูด้านล่างที่เหงน๊อต แล้วเปิดเข้าออก สัก สอง สามที แล้วฉีดอีกรอบ :) :) :)

รับรองหายครับ :D :D :D

4. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เป็น แบบนี้ต้องเปลี่ยนกระจกข้าง ซิ่ง ครับ อิอิ
    แต่ถ้าไม่เปลี่ยน ก็ sonex ตามที่ วา กะ ตง ครับ

5. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ผมก็เคยเป็นเลยเปลี่ยนโดยแกะเอามอเตอร์เดิมไปใส่กะกระจกซิ่งแทน อิอิ

6. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ลองแล้วครับ.....หายกึกๆๆไปพักนึงแล้วมันก็กลับมาอีกละครับ.......ก็ว่าจะถอดออกมาแยกเป็นชิ้นๆแล้วก็เอาน้ำมันพรมดู
    หายไม่หายยังไงจะรายงานอีกทีนะครับ ถ้าใครมีเคล็ดลึกลับอะไรดีๆช่วยบอกทีนะครับ ขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยแนะนำครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 17:15:25 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 17:15:10 ----------

ลองแล้วครับ.....หายกึกๆๆไปพักนึงแล้วมันก็กลับมาอีกละครับ.......ก็ว่าจะถอดออกมาแยกเป็นชิ้นๆแล้วก็เอาน้ำมันพรมดู
    หายไม่หายยังไงจะรายงานอีกทีนะครับ ถ้าใครมีเคล็ดลึกลับอะไรดีๆช่วยบอกทีนะครับ ขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยแนะนำครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้