รถใครเคยเปนแบบนี้มั้งคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย knaboon, 22 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. knaboon

knaboon New Member Member

58
    0
    0
    ตอนนี้รถผม เวลาติดเครื่องแล้วเปิดแอร์ รอบจะตกมากจนรถสั้นและเกือบดับ

เป็นฉะเพราะเวลาเปิดแอร์อะคับ ไม่เปิดก้อปกติ ส่วนใหญ่รอบจะตกมากๆตอนเวลาเครื่องเย็นอะคับ

เคยเอาไปล้าง พวก ea กับ ลิ้นปีก มาแล้วก้อไม่หาย

แต่เวลารอบตก เบิ้ลเครื่องสัก 3000รอบ ดันหายเป็นปกติ ไม่รู้เป็นที่กล่องecuรึป่าว

ใครเคยเป็นหรือมีความรู้ช่วยแนะนำหน่อยคับ ขอบคุนมากๆ

2. DenKi

DenKi New Member Member

321
    14
    0
    รถผมก้เป็นครับ ตอนเปิดแอร์ ตั้งรอบแอร์แล้วก้ไม่หาย ต้องรอผู้รู้มาบอกครับ

3. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    พวก acc วาว์ลหรือป่าวค้าบ ลองถอดล้างดู

ผมก้อเป็นอยู่อ่ะค้าบ

4. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ตัวคุมรอบเดินเบาอาจจะอาการไม่ดีแล้วก็ได้ :)

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    รถยี่ห้ออะไร รุ่นไหน เครื่องตัวไหนครับ

6. knaboon

knaboon New Member Member

58
    0
    0

Honda civic coupe b16a MT

7. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ลองดูรอบเดินเบาอ่าครับ

8. EG-9

EG-9 New Member Member

226
    10
    0
    แวคคั่มแอร์คงมีปัญหาละครับ

9. roby

roby New Member Member

86
    22
    0
    เคยเป็นคือ เปิดเเอร์จะสั่นๆกระตุกเหมือนเครื่องจะดับ ต้องปิดแอรืขับ
    สุดท้ายมาสังเกตว่าพัดลมไม่หมุนตัวนึง ต่อตรงก็ติดดี
    เลยต้องเปลี่ยนรีเลย์ ในกล่องฟิวส์ห้องเครื่อง
    หายขาดเลยครับ เครื่องเดินเรียบ เปิดแอร์สบายใจเฉิบๆๆ....
    หมดค่ารีไป50บาท ......

10. nutto_TT132

nutto_TT132 New Member Member

166
    8
    0
    แวคคั่มแอร์...หรือ...ตัวชดเชยรอบเดินเบา..น่ะครับ ลองดู........

11. =ToTae=

=ToTae= New Member Member

62
    0
    0
    เคยเป็น..แต่ ..อาการ หายแล้วววววว....

12. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    รถผมก็เป็นคับ แต่ก่อนเครื่อง5A FE เป็นมาตลอด เปลี่ยนมาเป็น 4A FE แรกๆดี หลังๆ เป็นอีก แก้ทุกอย่าง ล้างทุกที่ เช็คก็แล้ว ยังเป็น เฮ้อ ไม่รู้ทำไม :sad::sad::sad:

13. ch_opas

ch_opas New Member Member

559
    6
    0
    รถผมก้อเป็น แต่ไม่ถึงขั้นดับ

ปกเดินเบาซัก1000 เปิดแอร์เหลือ 700-800

แต่อืดโคตร+ความร้อนพุ่งปรี๊ด เลยเป็นเหตุที่ไม่ชอบเปิดแอร์ขับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้