ช่วยหน่อยครับเรื่องผ้าเบรคB16A

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Oke-Cef, 22 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Oke-Cef

Oke-Cef New Member Member

49
    1
    0
    พอดีรถสามดอผมเปลี่ยนเบรคหน้าไปเป็นของตัวB16Aแล้วอะคับ แต่ผ้าเบรคมันจะหมดแล้ว อยากทราบว่าผ้าเบรคนี้ขนาดตัวผ้าเบรคมันเท่ากันกับของสามดอ เดิมๆป่ะคับหรือถ้าไม่เท่าถ้าเท่านี้เวลาเราไปซื้อผ้าเบรคจะบอกที่ร้านว่ายังไงดีอะคับ เพราะผมกลัวไปซื้อแล้วเค้าจะหยิบตัวผ้าเบรคเดิมๆของสามดอมาให้อะคับ หรือถ้าใครมีร้านแนะนำช่วยหน่อยนะคับ ว่าจะซื้อผ้าเบรคร้านไหนดีอะคับ ขอบคุณที่ให้ความช่วยเหลือนะคับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ซื้อของตาโตครับเหมือนกันแต่เป็นตาโตรุ่นเบรคใหญ่นะครับ

3. peep

peep Member Member

190
    2
    18
    จริงๆถ้าขับไปที่ร้านทำเบรค เค้าจะถอดไปเทียบเลยครับ
    คราวที่แล้วผมเปลี่ยน ปรากฎว่าตรงกับของ integra

4. nikirati

nikirati New Member Member

68
    1
    0
    รู้สึกว่า จะลงกับตัวตาโต วีเทค ครับ

5. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    ตามนั้นครับ

6. peep

190
    2
    18
    ทำมัยของผมไม่เหมือนชาวบ้านล่ะ -_-"

7. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    แสดงว่า รถท่าน ใช่ชุดเบรก B18 ไงค๊าบบ

8. peep

190
    2
    18

-*-
    แล้วเบรค b18 มันใหญ่กว่า b16 ตรงไหนบ้างครับ? คาลิปเปอร์? จานเบรค?
    พึ่งรู้นะเนี่ยว่าของในรถเรามันไม่ตรงรุ่น
    เป็นเรื่องที่น่ายินดีรึเปล่าก้อไม่รู้ :eek:
    -*-

9. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    คาร์ลิปเปอร์ของ b18 ใหญ่กว่าครับ ขนาดจานเท่ากัน โดยรวมแล้วดีกว่า ยกเว้นแต่ว่า ผ้าเบรคของอินทรีก้า จะแพงกว่าหน่อย

10. peep

190
    2
    18

ขอบคุณครับคุณ broom

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้