stream มันสามารถวางเคื่องอะไรได้บ้างครับ

การสนทนาใน 'ClubStream' เริ่มโดย daisuke, 20 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. daisuke

daisuke New Member Member

77
    0
    0
    คือตอนนี้กำลังหาข้อมูลอยู่อะครับ

เคยเห็นอยู่คันนึงวางเครื่องk20a civic type r
    เรื่องการวางมันจะยุ่งยากมากไหมครับ

2. panya852

panya852 New Member Moderator

946
    15
    0
    บล๊อค K วางง่ายสุด ไม่ต้องแปลงแล้วครับ

ปล.สตรีมรถครอบครัว ขับเร็วแต่ไม่ต้องสุดก็ได้นะครับ

3. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    บล็อค K ตรงรุ่นอยู่แล้วครับ นอกจากว่าจะเปลี่ยนเกียรด้วย คงต้องแปลงหน่อยครับ,,,,

4. auikung

auikung Member Member

587
    9
    18
    ผมว่า เครื่องเดิมมันก็ พอเหลือใช้แล้วน้า

5. FoxStream

FoxStream New Member Member

249
    2
    0
    ถ้าจำไม่ผิด

ของโจ วางเครื่อง K24 ใช่ไหมครับ

ก็อาจจะเป็นอีกทางเลือก หากอยาก สุด นะครับ

6. daisuke

daisuke New Member Member

77
    0
    0
    แล้วมีใครวางk20a แล้วเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาบ้างไหมครับ
    ไม่รู้ว่าต้องใช้งบซักเท่าไหร่ มีอู่ไหนบ้างที่เคยทำแล้วบ้าง

ขอบคุณทุกคำแนะนำนะครับ

7. obb_stream M7

obb_stream M7 New Member Moderator

1,047
    6
    0

ยังไม่เห็น หรือ มีข้อมูลเรื่อง ชนเกียร์ ธรรมดา นะครับ

ลองปรึกษา อู่ที่เชี่ยวชาญเครื่องสายพันธ์นี้ดีกว่า

แนะนำ น้าโก้ cm motorsport และ ก้อ อู่เบียร์สิงห์ วัชรพลครับ

8. auikung

587
    9
    18
    ชนกับเกียร์ธรรมดา ได้ไหมไม่แนใจ

แต่รับรองราคาไม่ธรรมดาแน่ๆๆ

เพราะเครื่อง K20 ส่วนใหญ่จะเป็นเยร์ออโต้ล้วนๆๆ (และก็ไม่ใช่ว่าจะหาง่ายๆๆนะ)

ถ้าจะมีเกียร์ธรรมดา บ้างก็คงเป็นเครื่อง K20 ของตัวแรงทั้งหลาย ซึ่งราคาเครื่องก็หลักแสนทั้งน้าน

แถมไม่เคยเจอ ที่แยกขายเกียร์ซะด้วยอะ

9. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เข้ามาหาข้อมูลคับ เพราะว่า ชอบสตรีมอยู่เหมือนกันคับ

10. auikung

587
    9
    18
    ซื้อเลยพี่แท้งค์

11. BarcodE

BarcodE New Member Member

15
    0
    0
    ลองดูใน civic es group ครับ เห็นมี k 20 dc5 ขายอยู่แสนนิดๆ ครับ

12. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    จะพยายามคับ 555+:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้