!! เพื่อนๆๆ...มีใครติดเพิ่มบ้าง !!!

การสนทนาใน 'ClubStream' เริ่มโดย slash123, 22 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. slash123

slash123 New Member Member

107
    6
    0
    พวก..มิเตอร๋ต่างๆๆ..

วัด RPM.. , Water Temp...., Oil Temp. .... , Oil Press พวกนี้อะครับ

มันสามารถ เอาสัญญาณมาจาก กล่อง ECU. ได้เลยป่าว ถ้าได้ เพื่อนๆๆ พอจะบอกได้ป่าวครับ

จากจุดไหนบ้าง......... รบกวนด้วยครับ ติด มิเตอร์ไว้นานละ แต่ยังมะได้ต่อเลยอะ

มีเพื่อนในคลับคนนึงบอกว่าวัดรอบเอามาจาก Coil ได้ ลองต่อแล้ว มันขึ้นมะตรงอะ ขึ้นแค่ ครึ่งเดียวเองครับ

รบกวนด้วยครับ.................. ขอบคุณครับ

2. panya852

panya852 New Member Moderator

946
    15
    0
    พี่เล็ก เจเอสครับ ผมจ้างให้ช่างเค้าติดตั้งให้ครับ

RPM เอาสัญญาณจากกล่องใต้คอนโซนตรงกล่องกรองอากาศแอร์ครับ
    Water Temp ต้องมีอาแด็ปเตอร์กับเซ็นเซอร์ของตัววัดพี่ครับ
    Oil Temp,Oil Prass ต้องใช้อาแด็ปเตอร์ตัวเดียวกันครับ แต่เซ็นเซอร์แยกกันคนละตัว

ปล.ทุกตัวต้องมีตัวคอนโทนยูนิตตัวเดียวกันครับพี่เล็ก

3. auikung

auikung Member Member

587
    9
    18
    ตามนั้นเลย อิอิ

เพราะพี่เค้าใช้อยู่ ใช่มะ 555

4. obb_stream M7

obb_stream M7 New Member Moderator

1,047
    6
    0
    ผมติด วัดความร้อนน้ำ
    วัดอุณหภูมิน้ำมันเครื่อง
    วัดแรงดันน้ำมันเครื่องครับ

เป็นของ Mugen แต่ Defi เป็นผู้ผลิตให้ครับ ต้องต่อเซ็นเซอร์ วัดตรงจุดเลยครับ

แล้วจะมี คอนโทรล ยูนิต ควบคุมอีกที

ถ้าเป็นแบบไม่มีคอนโทรลยูนิต และ ราคาไม่แรง แต่คุณภาพดี แนะนำ X LINE ครับ ตัวละ สองพัน ที่แน่นอนคือ วัดความร้อนหม้อน้ำได้แม่นยำ มีตัวเตื่อนเมื่อเกิน 100 องศา ด้วยครับ เมื่อก่อนผมใช้ตัวนี้ เข็มตีเกิน 100 แต่ ของติดรถยังไม่
    กระดิก เลย สรุป พัดลมเสียไปตัวนึง แสดงว่า เกจ์ติดรถเราไม่ค่อยชัวร์ครับ

5. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0

เด๋วจะไปติดเอาไว้เตือนเมียมั่งละ รอบที่แล้วพัดลมเจ๊ง เครื่องฮีต น้องนางขับจนฝาโก่งเลย...:sad:

6. slash123

107
    6
    0
    ขอบคุณครับ...พี่..น้อง ปกติตัวนี้รื้อมาจากคันเก่าแหละครับ พอดีขายรถไปเลยถอดออก ผมก็ใส่ Sensor ตามจุดที่ว่าแหละครับ

ทีนี้มันดันลืม ถอด Sensor + Adapter ตรง Oil Temp & Press มาซิครับ ไปเจอน้องคนนึง ( น้องป๋อ ) บอกว่าเอาสัญญาณ

มาจาก ECU. เป็น คู่มือของ HKS ได้ แต่มันเป็น ภาษายี่ปุ่นอะ..... ว่าจะไปขอถ่ายเอกสารมาซะหน่อย แวไปหาคนแปลดู....

เดี๋ยวถ่ายมาได้จะเอามาสแกนลงให้ เพื่อนๆๆดูนะ เพื่อ ใครแปลออก

7. slash123

107
    6
    0

วัด Water Temp เพื่อนๆๆ น่าจาหามาติดนะ มีประโยชน์ มั๊กๆๆ..... เพราะตัววัดความร้อนรถที่ให้มา

ก๋ามันจะรู้ตัวก็ ฮีตตตตตตตตตตต ไปซะแล้วอะ... ( เคย ฝาสูบโกง....น้ำเข้าสูบหมดเลย ) มีแล้วเราจะรู้

ได้ตลอดเวลาเลยว่า....หุหุหุ..:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มิถุนายน 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้