ขอถามอะไรเกี่ยวกับโช๊คหน่อยคับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย tiger บ้านนอก, 3 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    คือผมได้โช๊คหลังของวีโก้มา วันนี้เลยเอาไปอัดน้ำมันเพิ่มมา ก่อนออกจากร้านก็เลยลองกดดู ปรากฎว่ามันแข็งอ่อนไม่เท่ากัน เลยถามเจ้าของร้านมันบอกว่าเขาออกแบบมายังงี้ไอ้ตัวแข็งมันจะอยู่ข้างที่มันเฉียงไปทางด้านหน้ารถ แล้วไอ้ที่มันอ่อนกว่ามันจะเฉียงไปทางด้านหลังรถเพราะมันรับแรงไม่เท่ากัน...มันจริงรึเปล่าคับเพราะผมก็ไม่เคยได้ลองกดโช้คก่อนเข้าไปทำเลย กลัวถูกมันหลอกก็เลยขอถ่ามให้กระจ่างหน่อยคับ....ขอบคุณคับ

2. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    อัพให้ ต้องรอรถแรงๆ มาตอบคับ

3. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    รอเซียนครับ เพิ่งเปลี่ยนข้างหน้ามากดแล้วพอกันครับ

4. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    อ่านแล้วก็สงสัยเหมือนกันครับ ของผมใช้กลาเบียลก็ปรับให้มันเหมือนกันทั้งคู่เลยครับ

5. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    ร้านต้องมีเครื่องวัดความแข็งของโช้คไม่ใช้เหรอคับไม่รู้นะคับรอเซียคับ

6. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ตามที่เคยไปกินหญ้ากับพี่ โจ้ มาครั้ง 1

โช้คน่าจะมีความเเข็งความอ่อนต้องเท่ากัน

ขนาดของมือ2 ยังเท่ากันเลยแต่สักพักแตกซะงั้น จากประสบการณตรง อิอิอิอิอิ

ช่างไทยอาจจะออกแบบมาแบบนั้นก็ได้นะครับ

7. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามหมอ ๆ ว่ากันเลยคับ
    ลงมาเที่ยวหน้า เดี๋ยวพาไปโดน
    Winner สักชุดดีก่า รับลองหายคับท่านมุ่ย

8. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกคำชี้แนะนะคับ

ผมก็ว่าอยู่ โช้คมันน่าจะเท่ากันทั้งสองข้าง ไม่เคยเห็นโช้คมันมีข้างซ้ายข้างขวาเลย

สรุปว่า........โดน....ซะแระ.........แม่รงง สาดดดดด....เ ี้ย :cry::cry::cry:

9. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0

ร้านอะไรอ่ะครับ เจ้าของร้านแม่งมั่วแระ บอกเพื่อน ๆด้วยเดี๋วยจะพากันไปโดนซะ

10. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    โชคที่ดี ควรปรับแต่ง ที่ตัวลูกสูบ หรือตัววาว์วเลยครับ แต่ร้านโม ทั่วไปไม่กล้าถอดเพราะเค้าไม่มีอะไหล่ จึงใช้วิธีการเปลี่ยนความหนีดของน้ำมันแทน ดังนั้นเวลา ทำเสร็จผลลัพย์จึงออกมาไม่เท่ากันเพราะโชคทั้งสองข้างเกิดการสึกหรอที่ไมเท่ากัน และ เมื่อน้ำมันเย็นตัวก็จะเกิดความหนึบ แต่ เมื่อเจอความร้อนจากการใช้งานมากๆๆๆ ก็จะเกิดน้ำมันแตกฟองทำงาน โชคนิ่มและแข็งไม่เท่ากันครับ

ยังไงรอผู้รู้มาตอบอีกนะครับ

11. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    WINNER เหนียว แน่น หนึบ อวบ ขาว

อิอิ

12. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    ความรู้ทั้งน้าาาาน

13. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0

ขอบคุณสำหรับความรู้คับ

ผมหมดไปกับโช้คเนี่ยเยอะแล้ว เอาไปอัดหลายคู่แล้วไม่จบซะที

ตอนนี้ก็ปิ้ง winer อยู่เหมือนกัน...โดนแน่ จะได้จบๆ ซะที

14. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
  15. EAT-J

EAT-J New Member Member

18
    0
    0
    จัดไปอย่าให้เสีย

16. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    555+ มาคราวหน้า เจอกันคับลูกเพ่

17. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    พี่ไปกับพี่โจ้.......เหรอคับ เค้าพาพี่ไปหรือพี่พาเค้าไปคับ ^ 0 ^

อะไร ขาว ขาว อวบ อวบ ฟ่ะ

18. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    555+ สนใจอ่ะดิคับ ท่านอาท
    ต้องลองคับ ขาว ใหญ่ แน่น ถูก

19. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    ใช่แล้วคับพี่อาท

ขาวๆอวบๆ ช๊อป ชอบ

20. INSOLENT

1,444
    3
    0
    ครับ ผมแนะนำจริงๆๆ ซื้อใหม่ดีกว่าครับ เพราะว่าโช้คที่ดีจะช่วยเรื่องเบรคด้วยนะครับ

คือโช้คที่ดี จะไม่หยุบตัวไปทางด้านหน้ามาก และ จะทำให้ล้อหลังสัมผัสพื้นได้มาก กว่าเดิมครับ

อย่างโช้ค WINNER นี้ ตัวกระบอก จะหนาถึง 4 mm

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:02:35 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:02:17 ----------

ครับ ผมแนะนำจริงๆๆ ซื้อใหม่ดีกว่าครับ เพราะว่าโช้คที่ดีจะช่วยเรื่องเบรคด้วยนะครับ

คือโช้คที่ดี จะไม่หยุบตัวไปทางด้านหน้ามาก และ จะทำให้ล้อหลังสัมผัสพื้นได้มาก กว่าเดิมครับ

อย่างโช้ค WINNER นี้ ตัวกระบอก จะหนาถึง 4 mm ตัวน้ำมันเป็นเคมีออยล์

21. INSOLENT

1,444
    3
    0
    ขอโทษครับ ต่อนะ

น้ำมันสั่งพิเศษ ครับจะไม่ร้อนเวลาใช้งานครับ ส่วนตัวแกน มีทั้ง 16 mm 20 mm ครับแล้วแต่จะเลือกครับ ส่วนเรื่องราคา ยังไงโทรถามได้คราบ ปรึกษาก่อน
    ได้ครับ

22. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    อัพครับ

23. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ความคิดเห็นส่วนตัว มันน่าจะแข็ง อ่อน เท่ากันนะครับ ปกติมันมีตัวปรับตั้งระดับการรับน้ำหนักและเบรคหลังอยู่แล้ว

24. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    ช่วงวันหยุดผมไปเที่ยวน้ำตกเอราวัณมา
    เดิมตั้งใจจะแวะไปใส่โช๊ค Winner ที่นครปฐมก่อน
    แต่ออกเดินทางช้า เลยไม่ได้แวะ
    ขากลับแวะไปใส่เกือบค่ำ ฝนตกตลอดทาง
    ผลที่ได้ ขับเร็วๆรถนิ่งมากๆ ถนนเปียกฝนตก
    เบรกดีชึ้นเยอะ ระยะเบรกสั้นลง
    เรื่องความนิ่มนวล ของผมวัดยากเพราะยางแก้มเตี้ย
    เรื่องเข้าโค้งแรงๆ นิ่งๆครับ ไม่โยนแบบโช๊คเดิม
    พวกรอยต่อคอสะพาน นิ่งๆไม่กระเด้งๆเหมือนโช๊คเดิม
    สรุปโดยรวมพอใจครับ Winner แกน 20 มิล หน้า-หลัง 4 ต้น
    Winner ขาว อวบ หนึบ

25. เจี๊ยบD4D

เจี๊ยบD4D New Member Member

877
    8
    0
    -ของผม ดํา เดิม เด้ง คราบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้