อยากถามเกี่ยวกับ GT4 คับ

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย MR.JUNLANOP, 24 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    คือว่าตอนนี้เล่นไป 48.2% อ่ะคับ ถ้วย Professional อ่ะคับ รายการล่างสุดแข่งม่ะได้อ่ะคับ
    ที่มันบอกว่า Gran Turismo อ่ะไรนั่นอ่ะคับ ทำอย่างไรเอ่ย

และก้อถ้วย Extreme ก้อเข้าม่ะได้คับ อิ ๆ มีใครถึงแล้วบ้างคับ ทำไงอ่ะ

และก้ออีกอย่าง ไอที่แข่งยาว ๆ อ่ะคับ พวก 60 รอบ หรือ 100 รอบอ่ะคับ
    ยางมันเสื่อมเร็วอ่ะคับ ผมเปลี่ยนยาง 2 รอบและ คอมมันยังไม่เปลี่ยนสักรอบ
    มันขี้โกง :mad: แต่ก้อด้วยความที่รถเรามันแรงกว่าคอมเลยผ่านไปได้ หลายสนาม
    แต่ไอสนามที่เหมือน Nascar วงรีอ่ะคับ แพ้กระจุย
    วิ่งไป 5 รอบ ยางแดง เข้าพิตทีโดนคอมน๊อครอบซะ :mad: :mad: อย่างนี้ต้อง โมโห
    ทำให้ยางมันอึด ๆ ได้ป่ะคับ เอะอะจะแดงท่าเดียวเลย ยาง :(

แล้วก้อ ใคร Set รถ Drag ม่างคับ อยากรู้แท๊คติกอ่ะคับ อิ ๆๆ
    ลองเข้ากระทู้ Drift แร้ว Set ดูแร้วอ่ะคับ ม่ะเป็นเลยอ่ะคับ หลุดออกทรายอย่างเดียวเลย :p

ขอบคุณคับ อิ ๆ

หรือว่าแอดเมลคุยกันก้อได้นะคับ [email protected] คับ
    คุยกันหนุก ๆ คับ อิ ๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 กุมภาพันธ์ 2007
  2. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    คันนี้คันโปรดคับ ทำดีสุด 8.6 วิ สนาม 400 เมตรอ่ะคับ ยิงไนตรัสแล้วนะคับ
    View attachment 384023

คันนี้เพิ่งได้มา กะไปหวดสนามวงรี (Nascar) โดยเฉพาะคับ
    View attachment 384024

คันนี้ 8.6 วิ เหมือนกานคับ อิ ๆ ทำแค่เนี้ยแหละเต็มที่และ อยากจะ 8.5 ไม่ได้สักที
    View attachment 384026

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 พฤศจิกายน 2006
  3. Graphic

Graphic New Member Member

181
    3
    0
    รายการ Professional อันล่างสุดต้องใช้ รถที่เป็น Phototype

Race Car อะคับ เช่น Toyota GT-one หรือ TOYOTA MINORTA ก้อได้คับประมาณนี้

ส่วนเรื่องงการเปลี่ยนยางนั้นคอมไม่น่าจะโกงนะคับ เพราะมันจะใส่ยาง Super Hard

ไงแล้วอีกอย่าคอมมันขับแบบนิ่มนวลอะคับไม่เหมือนคนขับยางเลยไม่ค่อยกิน ลองมาใช้ยาง Hard หรือ

Super Hard มีมั่งสิคับ การเลือกยางขึ้นอยู่กับสนามด้วยนะคับ เช่น ถ้า สนาม Tokyo 10 รอบเนี่ยผมว่าใส่

Super Hard ไม่ต้องเปลี่ยนยางเลย ขับเซฟๆหน่อย แต่ถ้าเป็นสนาม 10กว่ารอบขึ้นไปเนี่ยใช้ Mediem

ไปเลยคับแล้วเปลี่ยนยาง รอบนึง ประมาณนี้

ปล.สนาม Extream ต้องเคลียร์ Professional ให้จบหมดก่อนคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 พฤศจิกายน 2006
  4. MR.JUNLANOP

523
    29
    28
    ขอบคุณคับ อิ ๆ

5. MR.JUNLANOP

523
    29
    28
    เอิ่มคือว่า ตอนนี้ตังในเกมส์มีอยู่ 2 แสนฟ่า ๆ เองคับ อิ ๆ
    ดูพวก GT-ONE หรือ R390GTR มันหลายล้านเลยอ่ะคับ
    ฟ่าจะเก็บตังค์ถึงก้อเมื่อยตาแน่ ๆ เลยคับ งิ
    ลองใช้ MINORTA มันก้อยังไม่ได้อ่ะคับ สงสัยต้องแนว ๆ จีทีวันแน่ ๆ เลยคับ
    จนกะตังค์ งิ -*-

6. Graphic

Graphic New Member Member

181
    3
    0
    MINORTA ก้อใช้ได้นะคับสำหรับรายการ Pro อันสุดท้าย แต่ต้องขับแบบ สมูทๆ

หน่อยเพราะว่ารถไม่แรงมากอะคับ ผมเองก้อใช้ Minorta เคลียร์ รายการนี้อะคับ ลองๆดูๆ

วางแผนการใช้ยางและการเปลี่ยนยางให้ดีๆคับ
    :) :)

7. MR.JUNLANOP

523
    29
    28
    ขอบคุณอีกครั้งคับ อิ ๆ

ตอนนี้กะลังฝึก Drift คับ เริ่มพอถูไถแร้วคับ อิ ๆ
    ปรับแต่งแบบที่คุณ Graphic โพสในกระทู้อื่น ๆ อ่ะคับ อิ

8. runsuthi

runsuthi New Member Member

14
    0
    0
    [email protected]
    ผมเล่นแดรกอยู่อ่ะคับ400m
    วิ่งอยู่8.301 เวลาดีป่าวไม่รู้ ทำได้เมื่อคืนวันที่31ธันวาอ่ะคับ
    ไม่มีไรทำ เหนเค้าวางระเบิดกัน ก้อเลยโมเล่นๆกะเพื่อนๆๆ
    แต่ตอนนี้ผมโดนสวนไปละ ไม่บอกเวลาที่โดนสวนนะ เดวหาว่าโม้
    รถผมใช้Skyline GT-R R34 V-spec II สเตปขำขำ เกิน900ม้าคับ
    ใครที่ใจรัก ทางตรงเมลมาได้นะคับมาคุยกัน แล้วจะรู้...ว่าโลกของGT4มีไรที่เราไม่รู้อีกเยอะ

9. INITIAL_D

INITIAL_D New Member Member

207
    2
    0
    ไม่ทราบว่า GT4 ภาค Eng อะครับ อยากใช้เกียร์ธรรมดา มันต้องเลือกตรงไหนครับ หาไม่เจอ เบื่อเกียร์ออโต้อะครับ

10. K-Z33

K-Z33 New Member Member

370
    8
    0
    เข้าไปเเก้ใน optionsคับเเล้วเลือกRaceเเล้วเปลี่ยนจาก ATเป็นMT หะ:cool:

11. zing69

zing69 New Member Member

56
    0
    0
    toyota minorta ไปแข่งอะไรมาถึงได้คับ

12. sakolrat

sakolrat New Member Member

8
    0
    0
    ไมทราบว่าสนามไหนที่เล่นได้รถเบนซ์ ซีเก้า ตัวแข่ง ตอนนี้เล่นไป90กว่าเปอร์เซนต์แล้วเหลือสมามแข่ง
    ฟอร์มมูลล่าวันสนามเดียว ดูตามหนังสือสูตร ไม่ตรง ใครทราบฃ่วยโพสบอกด้วย แล้วจะเข้ามาอ่านครับ

อีกเรื่องหนึ่งครับการที่จะเอารูปที่เราเล่นมาโพสในเวปทำอย่างไร ใช้แท่ง usb เสียบเข้าไปที่เครื่อง ps2
    เลยหรือเปล่า ขั้นตอนทำอย่างไรฃ่วยบอกที่ ขอบคุณครับ

13. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    เสียบแพชไดรฟ ตรงช่อง USB เวลาถ่ายรุปแล้วจะให้เลือกที่เซฟเราก็เลือกไปที่ usb แทน

14. jigko_london

jigko_london New Member Member

629
    11
    0
    รบกวนหน่วยครับ ภาพสวยมากๆเลยครับ เกมส์นี้ อยู่ในเครื่องอะไรครับ ชักอยากเล่นแล้วครับ

15. runsuthi

14
    0
    0
    400mลง 7.9 ละคับ

16. K-Z33

370
    8
    0
    ทำไงอะทำ R34 V-Spec II Nur ลง 7.9 บอกหน่อยดิ

17. Chevy

Chevy New Member Member

5
    0
    0
    ของผม Professional Hall รายการ GT Champainchip
    ตอนแรกใช้ CLK GTR สู้ไม่ไหว แรงใช้ได้ แต่ไม่ค่อยหนึบ พลาดง่าย
    เลยเก็บตังค์ซื้อ Pescololo C60 Playstation เป็นรถแข่งของ France เคลียร์แล้ว
    แต่ผมเพิ่ม Turbo Step2 เอาชัวร์ เผื่อๆ ไว้
    ก่อนแข่งครจะซื้อยาง หลายๆ แบบ เตรียมไว้เลย และคำนวณการเข้าพิท ให้แน่นอน
    แล้ว TOYOTA Minolta เอามาจากไหนเหรอครับ น่าจะใช้เคลียร์ได้นะ
    เพราะเวลาเจอ เป็นคู่แข่งในสนามตัวสำคัญของผมเลย แรงเหลือเกิน เวลาคอมเล่นน่ะ

ส่วน Benz C9 AEG ตัวแข่ง สีบรอน ผมได้มาแล้ว จำไม่ได้ว่าได้มาจากสนามไหน
    แต่น่าจะเป็น Endurance Hall ไม่แน่ใจ

ผมเล่น ดริฟ บนแทร็คไม่เป็น เลยไปอาศัย คริฟเอาในแบบ แรลลี่ ได้ฟิวดีเหมือนกันนะ
    แล้วก็ชอบเล่น AE86 สนาม Northchift ยาวๆ ยึกยือๆ อ่ะคับ คล้าย Innitail D เลย

ตอนนี้ เล่นอยู่ใน Endurance Hall สงสัยอยู่อย่างว่า ไอ่สนามที่แข่ง 24 ชม. อ่ะคับ
    มีเทคนิคการเล่นยังไง เล่นแล้วพัก ออก หรือปิดเครื่องหรือเซฟ แล้วมาเล่นต่อเดิมได้ไหม
    เท่าที่เคยลองพอเข้าแข่งในสนามแล้ว จะออกไม่ได้จนกว่าจะแข่งจบ ไม่งั้นต้องเริ่มใหม่
    รายการอื่นๆ ก็พอทน แต่นี่ 24 ชม. ต้องเล่นทั้งวันทั้งคืน ไม่ต้องหลับไม่ต้องนอน กันเลย
    เล่นจนเบลอกันพอดี ไม่งั้นก็ต้องเปิดเครื่องทิ้งไว้ตลอด เป็นหลายวัน ถ้าจะพัก หรือนอน
    และถ้าเกิดไฟดับขึ้นมาก็จบเห่อีก ถ้ามีวิธียังไงช่วยบอกด้วยครับ ของผมเมนูญี่ปุ่นเลยไม่รู้

18. runsuthi

14
    0
    0
    ลง7.899แล้วคร๊าบๆๆ
    เดวจะเอารูปมาให้ดู บ้านไม่มีกล้อง555+

19. Kornza

Kornza New Member Member

168
    1
    0
    คืออยากรู้อ่ะว่าทำV-Spec II Nur ลงเลข7ทำไง

ขออย่างละเอียดเลยน่ะครับ คือของผมก็911ม้าคนอื่นก็คงเหมือนๆกันน่ะหะ

แต่อย่างลองมั้ง คือไม่เคยคิดว่าจะได้เลยเหนมีคนทำได้เลยอยากรู้มั้ง

จิงๆถ่ายรูปในGTมาเลยก็ได้นิครับ
    :confused:

20. runsuthi

14
    0
    0
    มีข่าวมาบอก รถจากค่ายMitsubishi ก้อมีเลข7ด้วยนะคับผมเล่นอยู่[7เท่าไหร่ไม่รู้...ลองโมกันนะ]
    แล้วR34 ของผมเวลาลงอีกนิดหน่อย แต่ยังไม่ได้อย่างที่หวังไว้
    วันนี้ต้องไปละนะครับ
    [ทั้งหมดที่กล่าวหรือนำมาแสดงล้วนเป็นความจริงทั้งสิ้น มิใช่การโกงหรือใช้สูตรแต่อย่างใด
    ของให้ผู้ที่ได้อ่านบางท่านอย่างคิดว่าโม้ หรืออวดแต่อย่างได แค่ต้องการปลุกให้ตื่นให้รู้ว่ามันยัง
    ไม่จบ.... ถ้าเรายังไม่สุด.....ๆๆ อยากเจอคนอีกมากมายที่ชอบเล่นเกมนี้]
    บาย....2ใต้Racing

21. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    เปอโยต์ตัวแข่งแรลลี่ 500 ก่าม้า ก็ 7.9 นะ

22. ID_Supra

ID_Supra New Member Member

10
    0
    0
    อยากเห็นรูป

23. K-Z33

370
    8
    0
    ทำไงหรอคับ ผมได้เเค่ 8.9 เองอะคับ

24. MR.JUNLANOP

523
    29
    28
    จนบัดนี้ ผมก้อยังแข่ง Professional Hall รายการ GT Champainchip
    ไม่ได้อยู่อ่ะ ไม่รู้เป็นเพราะแผ่นมันเน่าหรือเซฟมันแปลกอ่ะ หรือเล่นผิดระบบมา
    สูตรก้อไม่ได้ใช้สักอย่างเลย มันเกี่ยวกับใบขับขี่หรือป่าวอ่ะคับ
    ใบครบแล้ว แต่เกี่ยวหรือป่าวที่ว่าต้องได้ใบขับขี่ทองเท่านั้นเท่านี้อ่ะ
    อุส่าห์ได้ Nissan R89 มาอ่ะ ไม่มีสนามใหม่ ๆ เล่นและ

มันล๊อค Extreme อยู่อ่ะคับ เลยเล่นแต่วินนิ่งเลย

25. runsuthi

14
    0
    0
    นี่คับที่คุณขอไว้

จัดให้ละ7.804 แค่นี้ชิวๆๆ ผมยังลงได้อีกถึง7.7อ่ะ ไว้ค่อยเอามาให้ดู

26. runsuthi

14
    0
    0
    แล้วนี่ที่ขอไว้

แค่นี้ชิวๆๆ7.968

27. runsuthi

14
    0
    0
    VR-4จัดให้ละนะที่คุณอยากดูอ่ะ

28. baskat0007

baskat0007 New Member Moderator

322
    0
    0
    แจ่มมากเลยคับ

29. runsuthi

14
    0
    0
    อาวล่ะ ให้คนอื่นดูมากพอละ
    ทีนี้ขอดู เปอโยต์ตัวแข่งแรลลี่ 500 ก่าม้า ที่วิ่ง 7.9 อ่ะจัดให้หน่อย

30. runsuthi

14
    0
    0
    จัดให้หน่อยนะค๊ะ คุณ End เปอโยต์ตัวแข่งแรลลี่ 500 ม้าวิ่ง7.9

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้