ใส่ซีน่อน แล้วแบตไม่พอ

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย vadszii, 29 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vadszii

vadszii New Member Member

2
    1
    0
    คือผมขี่ไอค่อนอ่ะครับ

พรึ่งใสซีนอนได้3-4วันเอง

ใส่มาสีชมพู แต่สีก็ไม่ออก มันออกเป็นสีขาวม่วงๆอ่ะครับ

แล้วเมื่อวาน อยู่ขับไปขับมาแบตก็หมดอ่ะคับ

สตาท(มือ)ก็ไม่ติด เลยต้องสตาทเท้า

แต่พอผ่านไปซักแปปนึงแบตก็กับมามีเหมือนเดิม

ซีน่อนก็สว่าง

แต่เพื่อนๆบอกว่าให้ไปซื้อแบตไหม่แล้วใส่เป็น2ก้อน

ดีไหมอ่ะคับ

หรือควรจะทำยังงัยดี ???

รบกวนตอบทีคับ

ขอบคุณ:p

2. kitler

kitler New Member Member

11
    4
    0
    รอกูรูมาตอบครับ เอาใจช่วยครับ
    กำลังศึกษาอยู่เหมือนกานครับ

3. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    nouvo ผมติดดวงเดียวคับ 12000k แบตเดิมเลย ขี่ได้ปกติแต่ทำสวิตซ์แยก
    กลางวันปิดเปิดตอนมืด ผมแนะนำให้ซื้อแบตแห้งอ้วนเตี้ย 9 แอมป์มาใส่ลูกเดียวจบ ดีกว่าเดิมเยอะ
    ถ้าสีชมพูยังไม่ออกแสดงว่าหลอดคุณมีปัญหาแล้วคับ เอาไปเปลี่ยนที่ร้านเเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้