@@@ Crown Hybrid ใหม่ ในราคาที่ต่ำลง @@@

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย DUKE_68, 22 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

จริงๆแล้ว Toyota ได้เคยผลิต Crown รุ่น Hybrid ออกมาแล้ว ตั้งแต่ต้นปี 2008 แต่ด้วยเหตุผลทางด้านการตลาดไม่ว่าจะเรียกว่า facelifted หรือ minor change ก็ยังจำเป็นจะต้องมีสำหรับรถยนต์ทุกรุ่นไม่เว้นแต่รุ่น Crown รุ่นเก่ากึ๋กสุดคลาสสิคของ Toyota ที่นั่งแล้ว ข้างบ้านอาจจะแซวว่ารถคุณลุง

Special Edition นี้ มีความแตกต่างจาก Crown Hybrid มาตรฐานก็ตรงที่มีอุปกรณ์อำนวยความสะดวกและฟั่งค์ชั่นต่างๆเพิ่มขึ้นมา เช่น ชุดหนังหรูแบบใหม่ ระบบแจ้งเตือนก่อนการชน ที่ปัดน้ำฝนอัตโนมัติ และอีกหลายๆอย่างที่ไม่สามารถแปลภาษาญี่ปุ่นออกมาได้

ในเรื่องราคากลับตรงข้ามคือ ลดลงไป 10 เปอร์ซ็นต์ คือ 5.4 ล้านเยนหรือประมาณ 1.92 ล้านบาท

Toyota Crown Hybrid Sedan ใช้เครื่องยนต์เบนซิน V6 ขนาด 3.5 ลิตร กำลัง 292 แรงม้า โดยมีมอเตอร์ไฟฟ้า ให้กำลัง 48 แรงม้า รวมเป็นกำลังรวม 340 แรงม้า อัตราการใช้น้ำมันเชื้อเพลิง 14 กิโลเมตร/ลิตร ตามที่ได้ทำการทดสอบขับที่ญี่ปุ่นครับ

2. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

3. DUKE_68

6,189
    129
    63

4. DUKE_68

6,189
    129
    63

5. DUKE_68

6,189
    129
    63

6. DUKE_68

6,189
    129
    63

7. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    สุดยอกแห่งฟามงามเลยครับ

8. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

9. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    สวยดีครับตัวใหม่เนี่ย

10. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    ตัวจริงอย่างหล่อ ที่ญี่ปุ่นขับกันให้เกลื่อน

11. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    สวยหรู มากอ่ะครับ มาถึงไทย แล้วราคามันจาไปถึงไหน น้ออออ !!!!! :D

12. ..สุดยอดSEDANของTOYOTA..
    หลายคนคงคิดเหมือนผม..:)

13. DorAEmon Power

DorAEmon Power New Member Member

115
    7
    0
    ชาวบ้านๆ เค้าเรียกเบนซ์ญี่ปุ่น

14. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    สุดยอดเลย สวยหรู

15. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    สวย+หรูจริงๆคับ

16. Joke323

Joke323 New Member Member

159
    5
    0
    Vipจิงๆ หล่อหรู ญ ชอบ

17. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    แคมรี่ขยายส่วน + ด้วย lexus ls460 ย่อส่วน

18. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    แพงไหม??

19. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    หล่อล้ำมากๆคับ

20. คนโง่

คนโง่ New Member VIP

213
    16
    0
  21. M-16 ศิษย์ บขส.

M-16 ศิษย์ บขส. New Member Member

301
    5
    0
    งามมาก 14 โลลิตร รับ ญ สบายยยย

22. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    หรูจัดอ่ะ

23. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    สุดยอดความงามครับ ชอบคอนโซลมากเลย แต่ภายในงั้นๆ งั้นๆนี่หมายถึงว่าถ้าเทียบกับตัวที่เป็น Majesta น่ะครับ รออีกสักสิบห้าปี เด๊ยวก็เหลือสองแสน อิอิอิ ขนาด MS13 ปี90 ยังไม่กี่บาทเลยตอนนี้รถ19ปี รอครับ อาจจะมีวันที่ เหลือ สองแสน อิอิอิ
    จะบอกว่ามันเป็นเบนซ์ญี่ปุ่น แต่ราคาเอาเข้ามาพอๆกับรถยุโรป คนไทยเลยไม่สนครับ เพราะคนไทยต้องเบนซ์ บีเอ็ม เท่านั้นที่เค้าว่าเยี่ยมกัน แต่ถ้าคุณลองศึกษาอ๊อปชั่นต่างๆ ภายใน ภายนอก ผมว่าในราคาที่เท่ากัน ยังไง คราวน์ก็เพียบพร้อมกว่าเยอะครับ

ปล.ขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับ ไม่เคยได้อ่านรายละเอียดแบบนี้ ส่วนมากจะดูแต่ในยูทูบ เพราะมันจะลองการทำงานต่างๆให้ดูเลย อีกอย่างผมไม่ได้ชมคราวน์เพราะผมใช้คราวน์หรอกน่ะครับ ถ้าคุณลองสัมผัสมัน ศึกษารุ่นต่างๆของมันตั้งแต่ปีเก่าๆ แบบผมน่ะ คุณจะลืมรถรุ่นอื่นไปเลยครับ บอดี้เดียวมีชื่อเรียกเป็นสิบ ลองหาศึกษาดูครับ ไม่ได้บอกว่าผมเก่งน่ะ แค่พอตัวเพราะคนมันชอบอ่ะ อิอิอิ

24. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    สุดยอดความงามครับ ชอบคอนโซลมากเลย แต่ภายในงั้นๆ งั้นๆนี่หมายถึงว่าถ้าเทียบกับตัวที่เป็น Majesta น่ะครับ รออีกสักสิบห้าปี เด๊ยวก็เหลือสองแสน อิอิอิ ขนาด MS13 ปี90 ยังไม่กี่บาทเลยตอนนี้รถ19ปี รอครับ อาจจะมีวันที่ เหลือ สองแสน อิอิอิ
    จะบอกว่ามันเป็นเบนซ์ญี่ปุ่น แต่ราคาเอาเข้ามาพอๆกับรถยุโรป คนไทยเลยไม่สนครับ เพราะคนไทยต้องเบนซ์ บีเอ็ม เท่านั้นที่เค้าว่าเยี่ยมกัน แต่ถ้าคุณลองศึกษาอ๊อปชั่นต่างๆ ภายใน ภายนอก ผมว่าในราคาที่เท่ากัน ยังไง คราวน์ก็เพียบพร้อมกว่าเยอะครับ

ปล.ขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับ ไม่เคยได้อ่านรายละเอียดแบบนี้ ส่วนมากจะดูแต่ในยูทูบ เพราะมันจะลองการทำงานต่างๆให้ดูเลย อีกอย่างผมไม่ได้ชมคราวน์เพราะผมใช้คราวน์หรอกน่ะครับ ถ้าคุณลองสัมผัสมัน ศึกษารุ่นต่างๆของมันตั้งแต่ปีเก่าๆ แบบผมน่ะ คุณจะลืมรถรุ่นอื่นไปเลยครับ บอดี้เดียวมีชื่อเรียกเป็นสิบ ลองหาศึกษาดูครับ ไม่ได้บอกว่าผมเก่งน่ะ แค่พอตัวเพราะคนมันชอบอ่ะ อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้