ถามเล่นๆ 180sxสวมทบ.nissanแล้วคัดเล่มใหม่

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย บุคคลทั่วไปอีกแล้ว, 18 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    คุณคิดว่าจะโดนตรวจสอบเจอไหมครับ เช่นใช้เล่ม a31 หรือ nissan ตัวอื่นๆ แล้วแจ้งเล่มหายขอเล่มคัดใหม่ ตัดต่อเพลทจากซากรถ มาเรียบร้อยแล้ว

พวก ตร. ที่จับรถนำเข้าผิด กม พวกนี้เค้าจะดูออกหรือไม่
    แล้วคุณคิดว่ามีรถแบบนี้วิ่งว่อนในถนนบ้านเรากี่คันแล้วล่ะ?

ความรู้เฉยๆครับ

1. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ศปร. ค่อนข้างเก่งนะครับ บอกไว้ก่อนเลย ขนาดทะเบียน 200sx ด้วยกันยังโดนเลย แนะนำว่าหารถทะเบียนถูกต้องมาขับจะดีกว่านะ

2. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ผมว่าไม่น่ารอดน่ะครับ ตำรวจเดี๋ยวนี้เก่ง รถผมแต่งแบบตัวนอกยังโดนตรวจเลยโชคดีที่ถูกกฎหมายเลยรอดตัวไป

3. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    ตัดต่อเพลท เค้าก็ดูออกครับ
    เพราะเพลทนั่นแหละตัวดี
    มันจะบอกหมดแหละว่ามาจากรถรุ่นไหน
    สมมุติเอา a31 มาใส่ 200 เพลท a31
    มันก็ขึ้นเลขตัวถังอยู่ดีว่า ra31 หรือ ha31
    ตำรวจจราจรทั่วไปน่ะไม่เท่าไหร่ แต่พวกทีทำด้านนี้โดย
    เฉพาะเค้าเก่งครับ รู้ดีมาก ๆ

4. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    น่ากลัวครับ

ถ้าไม่โดนด่านใหญ่ๆจริงก้อ รอดไป

5. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    คงจะรอดยาก

บนเพลทมันก้อบอกรุ่นรถอยู่แล้วอ่ะคับ

6. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    เห็นรถประเภทที่คุณว่ามาฝากจอดที่อู่คนรู้จักอยู่หลายคันละครับ

ปล: เขตโชคชัยด้วยนะ :)

7. naydol

naydol Member Member

254
    6
    18
    ดูเรื่อง "แกะรอยรถเถื่อน" ทาง ข่าว3มิติ ของทางช่อง3มาเมื่อคืนแล้ว ใช้รถที่ถูกต้องดีกว่าครับ

ปล.ฝากไว้หน่อย http://www.lostcar.police.go.th/

8. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    รถพวกนี้นะ ผมว่าเหมือน
    คนขาย กับ คนจับ เค้ารู้กัน
    แต่คนที่ไม่รู้คือคนซื้อนี่แหละ

ปล. ความเห็นส่วนตัวนะคับ

9. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    โดนแน่นอนครับเพราะคนรู้จักทำมาแล้ว
    เขาเก่งจริงๆกดทะเบียนเข้าคอมขึ้มมาหมดทุกอย่างเลยครับ

10. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    อย่าดีกว่าเดี๋ยว"งานเข้า"

11. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ของถูกและดีไม่มีในโลกคับ ถ้ามันทำได้ง่ายๆ รถแบบนี้ก็คงเกลื่อนไปหมดแล้วคับ

12. lionel eltommz

lionel eltommz New Member Member

133
    2
    0
    เห็นด้วยว่าไม่ดีกว่าคับ ถ้าเขาจะจับเถียงยากคับโดนแน่

13. BANDO202

BANDO202 New Member Member

17
    1
    0
    ชื้อแบบถูกต้องดีกว่าเยอะครับ รถรุ่นถูกต้องทุกประทุกการเคยโดนสามครั้ง
    มาถึงบ้านเลยหนึ่งครั้ง อย่าเสียดายเงินเลยครัยเพราะโดนขึ้นมามันก็คือ Oบาท
    และบังมีปัญหาตามมาอีก ต้องบกว่าโดนแน่นนอนจะช้าหรือเร็วเท่านั้นเลยครับ

14. kang 79

kang 79 New Member Member

159
    8
    0
    ...... 200 sx...มีเท่าไรก็ขายหมด....เต็มลำนะ...(ตอนนี้ก็เสียวอยู่...อิ อิ)
    3 คันที่ออกข่าว ซื้อไปที่เดียว เลย (34+ซูปร้า+เบน 500sl ประมาณ 3-4 ล้าน..อีก 1 อาทิต ต่อมา ออกข่าว ว่าโดนจับ.. ..ยังไงนิ.
    ปล.ผมเช๊คมาใด้ประมาณนี้...ส่วนที่เหลือ...ไม่แน้ใจว่ารถมาจากใหน ตัง 30 คัน...เป้นวิทีเดียวที่ทำไห้รถถูก กดหมาย(จดประกอบไม่คุ้ม)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 มิถุนายน 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้