ฝาก บอก บุญ .... งานเพื่อนเราครับผม

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย na046, 20 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    ก็ เป็นงานบุญ ที่ไม่น่าจะเกิดขึ้นได้นะครับ จาดเพื่อนของพวกเราคนนึง ครับ ........... ไอ้ปู หรือ อนุพัน ผ่องเพ็ญศรี หรือใช้ล๊อกอินว่า ปู เทอร์โบ อะครับ มันจะบวชครับผม ซึ่ง อยู่ดี ๆ มันก็โทรมาบอกว่า กูจะบวช ก็ งง อยู่ แต่ ได้ฟาม ว่า ความจริงมันตั้งใจจะบวช เดือน มีนาหน้า แต่เนื่องจาก คุณ แม่เล็ก แกไปดูดวงมา ต้องบวชก่อน เข้าพรรษา ถึงจะดี ครับ เลยได้ ฤ วันที่ 6 เดือนหน้านี้ครับผม ยังไงก็ ขอ แจ้งให้ พี่น้อง ทราบกันนะครับผม ........ :D

และนอกจากนี้ผมขออาสาสมัคร พี่น้องเรา ... ชาย ไม่จำกัดจำนวนครับ ไม่มีค่าตัวให้นะครับ มาเป็น การ์ด ประจำงานครับผม เนื่องจาก ผมไม่แน่ใจว่า อาจจะมีการ ตบตี กันเกิดขึ้น ภายในงานหรือไม่นะครับ เห็นว่างานนี้ น้อง ๆสาว ๆ อาจจะมากันเยอะ ทั้ง ญศิราช สาวบางพาน นางแบบโยตี้ นางยาบาล สาว ตาก พิจิตร น้องหนมหวานปาย สาวสมุย ตราด แม่ค้าชิ้นปิ้งแม่กลอง ครองแครงอัมพวา พวงมาลัยท่ายาง โห ...... ฯลฯ ไม่รู้จะมากันหรือ ป่าว ซึ่งอาจก่อ ฟามวุ่นวาย ให้ พ่อนาคของเราได้นะครับผม :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
    กำหนดการ และสถานที่ เหดียวค่อยแจ้งให้ทราบนะครับผม ขอบคุณครับ เห็นว่าจะเป็นวันที่เวียงป่าเป้า เชียงราย ฤ ป่าว อิอิ ยุให้มันไปอยู่ แต่คงในกท. เนี่ยแหละ

งานนี้งานบุญ ...................................................... เหล้าเบียร์
    เพียบ

2. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    เฮ้ย...มัยเร็วจังว่ะ สงสัยเย็นนี้ต้องเข้าไปหามันซะหน่อย อิอิ
    ก็ตามนั้นนะคับ เพื่อนๆท่านใดว่างๆ ก็มาร่วมบุญกันนะคับ

3. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    ใครว่าง เรียนเชิญนะครับ

ว่าแต่คุณนะครับ ร่ายยาว ละเอียดไปไหมครับ แง่มๆ

4. NOTE WAPP WAPP

NOTE WAPP WAPP New Member VIP

433
    9
    0
    ไปอยู่แล้วครับ ไม่พลาด ว่าแต่ใครถือหมอนครับ แย่งกันตาย

5. STEP_OUT 001

STEP_OUT 001 New Member Member

196
    1
    0
    เห้นว่าทำหมอนไว้สิบกว่าใบอ่ะครับ อาจจะทำเพิ่ม อิอิ

6. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    สงสัย หมอนคงจะไม่พอนะคับ คาดว่าจะมากันเยอะ
    ยังไงก็ เอามาเผื่อๆหน่อยก็ดีนะคับ

7. Diesel Only

Diesel Only New Member Member

158
    2
    0
    หมอนสิบกว่าใบ โห เป็นงานบวชที่มีคนถือหมอนเยอะที่สุดครับ :D

8. na046

983
    7
    18
    เอาน้ำร้อนให้ผมหม้อนึง ................................................................... ไว้เผื่อใครกัดกัน อิอิ

ผม อ๊อด เอ๋ เอก ฉัตร เปิ้ล คงจะหาที่ สนทนากันแถว ๆ บ้านปู วันที่ 5 อะนะครับผม ท่านใดสนใจก็มาแจมกันเน้อ เพราะคงไม่ได้ไปมีทติ้งครับ สำหรับเสาร์แรกของเดือน ครับผม

9. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

ขออนุโมทนา สาธุ.........ด้วยคนครับ.........คริ ๆ ๆ

10. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ตามนั้นคับ

11. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    งานนี้งานบุญเหล้ายา เพียบ

12. ขออนุโมทนา สาธุ ครับพี่ปู

13. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ใครมาได้ ก็ เรียนเชิญนะคับ อิอิ

14. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

อุปสมบทที่วัดไหนครับพี่.......

15. pooTurbo

370
    9
    18
    งานวันที่ 6 มิถุนายน 2552
    ที่วัดกลางนา ซอยประชาอุทิศ 27 ผมจะเข้าโบถส์ เวลาประมาณ 7.30 นะครับ

ใครว่างเรียนเชิญนะครับ :D

16. na046

983
    7
    18
    จะตื่น เร้อออออออออ

17. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    นั่นน่ะซิ อิอิ คืนวันที่ 5 พ่อนาคน่าจะเช้า อิอิ

18. na046

983
    7
    18
    แต่ไม่ให้กินครับ ให้นั่งดูเพื่อนกินครับ .................... ผมพูด จิง ไม่เชื่อถาม ทิดเปิ้ลดูเด่ะ แหมม ๆ เป็นนาค จะมาขอเหล้าแก้ว อิอิ

19. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    งานบุญ เหล้าเบียร์เพียบ

20. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    +555+ งานบุญ เมาเพียบ อิอิ

21. tumkinno

tumkinno Member Member

703
    1
    18
    กะว่าบวช....สึกมา...ก็เบียด..เลยป่าวค๊าบบบพี่น้อง

งานนี้คงต้องทำหมอนข้าง..แล้วละค๊าบบบ..55+

22. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    หมอนข้างรุ่นที่มัน เต้นได้ด้วยนะพี่ อิอิ

23. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    ขออนุโมทนา ด้วยครับ พี่ปู...........

24. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ขอบคุณคับ ตาน้อง

25. pooTurbo

370
    9
    18

ตกลงงานใครเนี่ยน้าเอ๋
    อิอิ :D

26. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0

ท่องเอสาหัง ได้ยังพี่ปู.........สู้ๆครับ....อิอิ

27. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    งานเพื่อนผมครับ อิอิ

28. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    สาธุ กี่พรรษาครับ

29. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    สงสัย จะยาว อิอิ

30. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    อนุโมทนา...ด้วยคนครับ.....แม้จะไม่รู้จักเป็นการส่วนตัว.....แต่ก้อยินดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้