ติด Sunroof แล้วจะ...

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย MonkypantS, 21 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MonkypantS

MonkypantS Member Member

102
    1
    18
    แบบว่า Sunroof มันมีระบบป้องกันขโมยด้วยอะเปล่าครับ กลัวแบบว่าโจรมันจะ แกะ Sunroof เข้าไปเอารถอะครับ หรือว่าสามารถติดสัญญาณกันขโมยได้ด้วยรึเปล่าครับ

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    เข้าทางอื่นง่ายกว่าเข้าทาง Sunroof เยอะ ไม่เป็นที่สังเกตุด้วย

3. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    อิอิ

4. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    เหอๆมันจะปีนหลังคาเชียวหรือครับ...

5. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    spider man อิอิ

6. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ผมว่าคงไม่มีโจรปีนหลังคาแล้วมุดเข้าไปหรอกครับ สบายใจได้

7. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    ผมว่าหลังคาน่าจะเป็นทางเลือกสุดท้ายที่โจรมันคิดจะทำนะคับ เพราะมันประเจิดประเจ้อไปหน่อย

8. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผมว่าทุบกระจกข้างง่ายกว่าครับ

9. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ถ้ากลัวโจรโขมยรถแนะนำให้ทำประกันชั้น 1

10. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    ช่วงนี้รถแต่งหายกันเยอะ
    ระมัดระวังกันนะครับ

11. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    แนะนำติดเหล็กดัดครับลายพริ้วๆเพียบ
    รอดตัวไปผมรถแตนๆครับเพ่ต่อ:D

12. Creta

Creta New Member Member

57
    0
    0
    ขโมยมันไม่เข้าทางนั้นหรอกครับมันกลัวจะเป็นรอย เพราะมันจะเอา Sunroof

13. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ตีโรลบาร์ ขวางไว้

14. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    ทุบกระจกหูช้างด้านหลังค่ะ คอนเฟิมง่ายสุดๆ

15. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0

16. ติดซันรูฟหลอก ๆ ก็พอครับ เอาไว้หลอกโจร ถ้ามันทุบเมื่อไหร่
    เจอหลังคาเหล็ก คงจะฮานาก้าดีนะ

17. k_crevice

k_crevice New Member Member

442
    77
    0
    เวงละ ทำไมไม่แนะนำกูแบบนี้ตั้งแต่ทีแรกครับเพื่อนเต้ :D

18. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    ขโมยไม่น่าจะปีนเข้าทางหลังคาอย่างที่เพื่อนๆว่าแหละครับ...ทุบอย่างอื่นจะง่ายกว่าเยอะ...
    ปล. ถ้าจะใส่มูนรูฟ ส่วนตัวนะครับ..หาหลังคามูนแท้ๆมาใส่ดีกว่าครับ อย่าแปะแบบหลอกๆเลย..
    หลอกคนอื่นได้...แต่หลอกตัวเองไม่ได้ครับ...เสียหลังคาปล่าวๆ.....ปล่อยไว้เฉยๆเดิมสวยกว่าครับ...
    อีกอย่าง...เวลาจะแกะออกแล้วกาวมันติดหลังคาเล่นซะสีซีดนี่...ไอเป็นเลือดเลยนะครับ....

แล้วเพื่อนเคไม่กลัวโดนทุบเหรอครับ ติดมาซะหล่อเลย

ป.ล. เดินตรงยังวะเมิง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้