รบกวนช่วยหน่อยคับ ใครเคยเป็นมั้ง

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย knaboon, 21 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. knaboon

knaboon New Member Member

58
    0
    0
    ตอนนี้รถผม เวลาติดเครื่องแล้วเปิดแอร์ รอบจะตกมากจนรถสั้นและเกือบดับ

เป็นเฉพราะเวลาเปิดแอร์อะคับ ไม่เปิดก้อปกติ ส่วนใหญ่รอบจะตกมากๆก้อเวลาเครื่องเย็นอะคับ

เคยเอาไปล้าง พวก ea กับ ลิ้น มาแล้วก้อไม่หาย เซงมากๆเลยคับ

ไม่รู้ว่า เป็นที่ คอมแอร์หรือ ea เสื่อมสภาพหรือป่าว

ใครเคยเป็นหรือมีความรู้ช่วยแนะนำหน่อยคับ ขอบคุนมากๆ

2. FClongkong

FClongkong New Member Member

237
    1
    0
    ไม่แน่ใจว่าอาการเดียวกันป่าวนะคับ รถผมเปิดแอร์รอบก็ตกฮวบ แต่สักพักจาขึ้นมา แล้วก็ ลองเปิดฝากาโปงดูคับ เวลารอบคอมแอมันตัดหรือทำงาน มันจาสดุดรึปล่าว รถผมเป็นอาการนั้น ทำให้รู้ว่าตั้งรอบ???...ใช้คำม่ายถูกอ่ะคับ ประมาณว่า รอบไม่พอตอนคอมแอร์ทำงานต้องตั้งค่าใหม่.......ทำแล้วก็ดีขึ้นคับ T_T

3. knaboon

knaboon New Member Member

58
    0
    0
    ของผมตั้งรอบเวลาเปิดแอร์ 900เกือบๆพัน ยังจะตกมาประมาน 400-500 เลยคับ

กว่ารอบจะขึ้นนิ่งๆก้อนานอะคับ

4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ลองล้าง EA ดูก่อนและปรับตั้งรอบเดินเบาใหม่ ถ้าไม่หายคอมแอร์น่าจะเริ่มไปแล้วครับ

5. kkict_1706

kkict_1706 New Member Member

185
    1
    0
    แวะมาหาความรู้ครับ

6. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    มันอยู่ตรงไหนครับ EAVC

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้