!! Stream แตนๆๆ ติด หอยได้ป่าวครับ !!

การสนทนาใน 'ClubStream' เริ่มโดย slash123, 21 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. slash123

slash123 New Member Member

107
    6
    0
    แบบว่า...อยากให้มัร แรงกว่าเดิมๆๆ..อะ ตอนวฃนี้ วิ่ง มะเกิน 170 เลยครับ มะรู้เป็งไร

2. panya852

panya852 New Member Moderator

946
    15
    0
    ผมว่าด้วยรูปทรงรถ ประกอบกับเป็นรถครอบครัว แค่ 170 ผมว่าแรงแล้วนะพี่

3. auikung

auikung Member Member

587
    9
    18
    นั่นซิ

ตั่งแต่ผมซื้อรถมา ผมเคยวิ่งถึง 170 ครั้งเดียวเอง

บนโทลเวย์

เพราะอยากลองรถ

ที่เหลือส่วนใหย่จะไม่ให้เกิน 120 ค้าบ

เพราะ น้ำมันมันแพง 555

4. slash123

107
    6
    0
    หุหุหุ....เห็น หลายคนบอกวิ่งกันตั้ง 2ร้อยก๋าๆๆ................ วิ่งทางไกลบ่อยอะ..

อาทิตย์ ก่อนวิ่งไปดูงานที่ภูเก็ต พึ่งขึ้นมา... อาทิตย์หน้าไปอีกละ เลยอยากให้มัน เร็ว และขึ้นเร็วกว่านี้อะ

เร่งแซงทันใจ เลยอยากแรงทางรัด พึงหอยอะ มีใครเคยไปติดมาบ้างป่าวครับ

5. obb_stream M7

obb_stream M7 New Member Moderator

1,047
    6
    0
    หวัดดีครับ พี่เล็ก เจเอส

ยินดีต้อนรับนะครับ

การที่จะวิ่งถึง 200 พี่ต้องลอง ลากเกียร์ d3 ให้สุดเกียร์ก่อนครับ

เพราะถ้า คิกดาวน์จากเกียร์ 5 จะวิ่งได้ไม่ถึง 180 ครับ

ถ้าจะติดหอย มีน้องใน es ไปทำมา เครื่อง k20a ฝาดำเหมือนกัน

บูส น้อยๆ แต่วิ่งสุดๆ ครับ ตอบว่าใส่ได้ แต่ต้องset ให้เหมาะสม

ครับ ไม่งั้น จะพังครับผม

6. Ti For Stream

Ti For Stream New Member Member

497
    2
    0
    คุณเล็ก J'S ขับทางไกลจังช่วงนี้ เดินทางปลอดภัยครับ เอาสัก 170-180 ก็โอน่ะครับ

7. auikung

587
    9
    18
    ใจไม่กล้าพอ 170-180 ใจไม่กล้าพอ

8. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    วิ่งได้มะเกิน 170 ผมว่ามันแปลกๆ แต่คงต้องดูหลายปัจจัยครับ

ใส่ล้อใหญ่ไปป่าว 18-19 อืดแน่นอน
    บรรทุกของหรือผู้โดยสารมากแค่ไหน
    สภาพเครื่องฟิตแค่ไหน

การจะโมเครื่องให้แรงมีหลายวิธีครับ หอยติดได้แน่นอน แต่กลัวมันจะไม่จบ งบบาน หรือจะเอาท่อนบนฝาแดงมาประกบ ตอนนี้มีลงขายอยู่สามหมื่น แต่ก็ต้องจูนอีกเยอะ

ถ้าสนใจติดหอยจิงๆ ก็มีชุด turbo kit for K20A ลงขายอยู่ เด๋วจะลองหาให้ครับ

หรืออีกวิธีก็วาง K24 ไปเลยครับ แรงแน่นอน แรงแบบเดิมๆเหนียวที่สุด...

ยังไงก็ขับรถด้วยความไม่ประมาทกันนะครับพี่น้อง

9. FoxStream

FoxStream New Member Member

249
    2
    0
    ยินดีต้อนรับครับพี่เล็ก

นาน ๆ จะเจอคนขับสตรีมอยากอัดเกิน 200 สักที

คราวก่อนที่จำได้ก็คุณต่อ 8000 ที่เคยถ่ายรูปมา

ผมไม่ค่อยรู้เรื่องแต่งแรงเท่าไหร่นัก แต่เท่าที่เคยเห็นก็มี โจ ที่วาง K24 ซึ่งน่าจะจบง่ายกว่ากระมังครับ

อย่างไรขอให้ได้อย่างใจนะครับ

แต่เอาจริง ๆ ก็ไม่ค่อยอยากให้ขับเร็วนะครับ

:)

10. BarcodE

BarcodE New Member Member

15
    0
    0
    สวัสดีครับคุณ slash123
    ปกติรถของพวกเราเนี่ยไม่ต้องถึงขนาดติดหอยก็แรงได้นะครับ
    แค่เปลี่ยนชุดกรองอากาศดีๆ เฮดเดอร์ ท่อ พ่วงกล่อง piggy หรือ stand alone
    200 วิ่งสบายๆ ครับ
    ที่สำคัญคือเครื่องไม่ช้ำด้วยครับ

11. slash123

107
    6
    0
    อ่า....ขอบคุณทุกคำตอบเลยครับ.....

ยังมะค่อยอยากเปลี่ยนเครื่อง...กลัวไปเจอร้านมะดี เดี๋ยวมะจบอะ

ว่าจะลองติดน้อง โบว์ก่อน

12. am.jp-mobile

am.jp-mobile New Member Member

14
    0
    0
    ติดแล้วเอามาโชว์ด้วยนะพี่

13. vbenjath

vbenjath New Member Member

3
    0
    0
  14. Ti For Stream

Ti For Stream New Member Member

497
    2
    0
  15. slash123

107
    6
    0
  16. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ท่อนล่าง 24 ก็สุดๆแล้วครับ ดึงกว่าเดิม มากมาย

17. auikung

587
    9
    18
    ลองท่อนล่างเดิม แล้วประกบกับฝาแดงซิ

รับรองแรงเหลือหลาย

ปล. เฉพาะเวลาจอดเปิดฝากระโปรงน้า 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้