ท่านพี่ที่อยู่มานานแล้ว หรือ เซียนต่างๆ เข้ามาหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย prince_n_t, 21 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. prince_n_t

prince_n_t New Member Member

2
    0
    0
    พอดีกะจะซื้อรถตู้ไว้ขับเล่นสักคันอะคับ แต่ไม่รู้อย่างแน่ชัดว่า ซื้อที่ไหนดีที่
    ไม่ฟันราคา และไม่ยำรถ มาทั้งคัน ราคาไม่แพงมาก ผมมีประมาณ สามแสนคับ
    วอนถามท่านพี่ทั้งหลาย ช่วยให้ข้อมูลว่า

ซื้อที่ไหนดี บ้านอยู่แถวบางบอน

ระหว่าง hijet กับ artria อันไหนน่าเล่นกว่ากัน (ไม่ได้เอามาขนของ แต่ชอบรถตู้เล็ก ส่วนใหญ่เอาไว้โดยสารมากกว่าคับ)

หรือรถตู้ตัวไหนแนะนำ นอกจากนี้ ที่แต่งแล้วสวยดูแล้วไม่ล้าสมัย

เรื่องทะเบียน ถ้าซื้อป้ายเขียว มาแต่เอามาใช้(โดยสาร)ใน กทม แล้วจะมีปัญหา
    กะไอ้พวกตำรวจหรือเปล่าคับ ซื้อป้ายเขียวเพราะถูกกว่า แต่ไม่อยากเอาเบาะออก
    คับ ไม่ได้เครียดกะมันมาก แต่ขี้เกียจคุยกับมัน

ถ้าซื้อ s221v อะไรประมาณนี้จะดีหรือเปล่าคับ และใกล้เคียงมีรุ่นอะไรบ้าง มีเครื่องอะไรบ้าง อยากได้ turbo แต่มีงบแค่ สามแสนไม่รู้จะได้ไหม

สุดท้ายนี้ขอบคุณท่านที่มีใจ เข้ามาอ่านและ(มาตอบ)ให้คนอื่นได้ทราบกันถ้วนหน้าคับ

2. mais

mais New Member Member

34
    0
    0
    ช่วงนี้ก็เห็นที่เห็นมีเยอะๆก็แถวนนทบุรีนะ ลองไปดู

อันนี้ตอบยาก มันสวยคนละแบบ ที่สำคัญ คุณชอบอันไหนมากกว่ากัน

ถ้าทันสมัยก็ artria ถ้าคลาสสิคก็ hijet

เรื่องทะเบียน มีปัญหาแน่ครับ ป้ายเขียวมีเบาะ แถวสอง โดนจับครับ ยึดรถเลย

เรื่องเทอร์โบไม่แน่ใจรอผู้รู้ตอบครับ

3. MIRADRAG

MIRADRAG New Member Moderator

115
    3
    0
    ผมแนะเป็น Atrai ครับ ถ้าสนใจจริงๆโทรมาสอบถามได้ครับพอดีเล่นเน็ตผ่านมือถือน่ะพิมพ์ยาวๆไม่ค่อยสะดวก

4. Civet

Civet New Member Member

16
    0
    0
    ไฮ เจท กะ แอทเร ถ้าไมได้เอาไป บรรทุ ก้อคงแอทเร หละครับ เพราะไฮเจท เค้าเป็นรถเพื่อการพาณิชย์ เบาะก้อมีแค่คู่หน้า แต่ราคาก้อต่างกันพอสมควร อะไหล่ ก้อเหมือนกันเกือบหมดคัน ถ้ารหัสเดียวกันนะครับ เบาะหลังถ้าจะใส่ ทำป้ายดำเหอะครับตอนนี้กำลังไล่จับ s200หรือใหม่ๆระวังเรื่องอะไหล่ด้วยนะครับ ได้แล้วอย่าลืมถ่ายรุปมาให้ชมมั่ง

5. prince_n_t

prince_n_t New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณพื่ทั้งหลายด้วยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้