rt 100 หน้ายักอยากใส่ xenon

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย toom bsz/อู่มาโนช, 21 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. toom bsz/อู่มาโนช

toom bsz/อู่มาโนช New Member Member

13
    0
    0
    มันใส่ได้หรือเปล่าคับ แล้วถ้าใส่ได้ซื้อโคมไฟอะไรใส่ช่วยแนะนำหน่อยคับ
    ขอบคุณคับ

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อยากรู้เหมือนกัน

3. ngernthong

ngernthong New Member Moderator

600
    1
    0
    ใส่ได้ครับ ถ้าใส่กับโคมเดิมแสงจะกระจายมากๆ ขับๆ ไปนี่รับรองได้เลยว่ามีคนสรรเสริญบรรพบุรุษตามหลังตลอดทางแน่ครับ ต้องหาโคมที่ใช้สำหรับไฟซีนอนมาใส่ ซึ่งจะควบคุมแสงไม่ให้กระจายจนไปรบกวนรถคันที่สวนมาครับ ไม่แน่ใจว่าโคมแบบกลมที่ใส่ RT จะมีไหม ถ้ามีราคาทั้งชุดค่อนข้างสูงครับ :):):)

4. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    มีคนใส่แล้วนะครับเป็น นายเอ๋ ของเราแต่ไม่ยอมเข้าบอร์ด ถ้าจำไม่ผิดจะใสโคมแบบที่เปลี่ยนหลอดไฟได้ ยื่ห้อ คิตโต้ นี่แหละ แล้วซื้อหลอดไฟซีนอลมาใส่ แต่มันสว่างมากๆ เจ้าเอ๋ เคยใส่สีชมพูนะ ขับมาข้างหลังนี่แสบตามั่กมาก แต่ตอนนี้รู้สึกว่าจะใส่เป็นสีฟ้าแล้วนะครับ

ปล......เป็นอีก 1 คำแนะนำครับ

5. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    หาซื้อโคมแบบนั้นได้ที่ไหน อยากได้มากๆๆ

ตอนนี้เวลาหลอดขาดที ต้องเปลี่ยนทั้งโคมเลย

6. ngernthong

ngernthong New Member Moderator

600
    1
    0
    ที่วรจักรมีเพียบ โคมแบบเปลี่ยนหลอดได้น่ะ ไปเดินดูได้เลย แบบเลนส์ตาเพชรก็มี :)

7. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    กำลังหาอยู่

เพราะว่าไปเจอโป๊ะไปกลมแบบเปลี่ยนไส้ได้มา ราคาดวงละ 1000 บาท เป็นยี่ห้อ STANLEY แต่เรื่องหลอดไป XENON นั้นยังไม่ได้ดูเลยว่าราคาประมาณเท่าไหร่? มีความคืบหน้ายังไงจะมาแจ้งให้ทราบ... :D:cool:

8. toom bsz/อู่มาโนช

toom bsz/อู่มาโนช New Member Member

13
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

9. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เรื่องโคมหน้านี่ต้องใช้เป็นของ Koito จะทนครับ แต่ของหมดสต๊อกไม่มีตามร้านอะไหล่แล้ว ต้องสั่งครับประมาณดวงละ 1000 - 1500 บาทนี่แหละครับ แต่ถ้าเอาโคมแบบธรรมดาก็คู่ละ 400- ได้มั้งครับ หาซื้อได้ที่วรจักร คลองถม ครับผม

10. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    ทำไมโคมแบบไม่มีหลอดถึงแพงจังครับ แพงกว่าแบบมีหลอดอีกครับ
    แต่ถึงยังไงผมก็ยังอยากได้แบบเปลี่ยนหลอดได้อยู่ดีครับเพราะอยากเปลี่ยนหลอดได้บ้างครับ:)

11. ngernthong

600
    1
    0
    เปลี่ยนเลยๆ :)

12. rv26

rv26 New Member Member

20
    0
    0
    ขออนุญาตแนะนำเรื่องหลอดไฟซีนอน RT100หน้ายักษ์ใส่ได้แต่ต้องเปลี่ยนโคมที่เปลี่ยนไส้ได้ส่วนใหญ่ก็ไม่พ้นของ โคอิโต้ กับ สแตนท์เล่ ราคาปัจจุบันไม่ทราบแต่ตอนที่ซื้อใส่ก็ประมาณที่หลายๆคนได้แจ้งไว้สำหรับปัญหาของโคม RT100 คือไม่รวมแสงเป็นลำหากใส่หลอดไฟไม่ว่าจะฮาโลเจน หรือซีนอนคือแสงจะกระจายไปรบกวนรถคันอื่นๆหากต้องการใช้ซีนอนจริงๆแนะนำให้ใช้หลอดแบบสไล้ด์ที่มีหมวกรวมแสง เพื่อไม่ให้แสงกระจายตัวก็ช่วยได้ในระดับหนึ่ง ราคาปัจจุบันก็ถูกลงมาค่อนข้างมาก สามพันกว่าบาทก็มีให้เล่นเยอะแยะ(ขอเน้นเรื่องสีของแสงควรเลือกสีที่ไม่โดนเล่นด้วยเวลาเจอด่านเรียกตรวจ หลอดที่มีค่า K ระหว่าง 6000-8000 K น่าจะเหมาะสมที่สุดและสีใกล้เคียงสีของแสงแดดมากที่สุด) :cool:

13. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    จะสว่างไปไหนกันเนี้ย อิอิอิ

14. Ea"RT"h

7,434
    191
    0

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

15. ngernthong

600
    1
    0
    โชคดียังไม่แก่สายตายังดีอยู่ไม่ต้องพึ่งซีนอน อิอิอิ :D:D:D:D:D

16. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    :sad: :sad: :sad: :sad: :sad: :D

17. ngernthong

600
    1
    0

:cool::cool::cool:

18. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    ของผมก็เปลี่ยนมาใส่โคมเปลี่ยนหลอดได้อะครับคู่ละประมาณ 400 - 500บาท ส่วนเรื่องหลอดก็แล้วแต่อะครับว่าอยากได้สว่างขนาดไหนจะเล่นซีนอนแท้เลยก็ได้ราคาก็ประมา 2000 - หลักหมื่นอะครับหรือว่าอยากจะแอบประหยัดเล่นแบบหลอดซีนอนธรรมดาราคาก็อยู่ที่คู่ละ 350 บาท แต่จะต้องซื้อชุดเพิ่มไฟด้วยนะครับรับรองสว่างมากมากแต่ไม่ถึงกับซีนอนแท้หรอกครับ.....แต่รับรองว่าวิธีหลังสว่างจริงๆเพราะว่ารถผมใส่อยู่โดยอู่ช่างเต้ยครับ.....ของเค้าดีจริงๆๆ.......5555555555555555+

19. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    อยากรู้ว่าหลอดฮาโดรเยน มีสีอื่นๆป่าวครับ

20. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    แว้วค่าติดตั้งอ่ะ ยังไม่ได้เลยน้า 3 ขวดอ่ะว่าไง :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

21. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    ไม่น่าใจที่ถามนี่ใช้หลอดแบบทั่วไปใช่หรือไม่ ถามใช่ก็ขอตอบว่า หลอดไฟซีน่อลแบบ 350 บาท ก็เป็นหลอด ฮาโลเจ นะครับ มีหลายสีให้เลือก ไม่ว่าจะ สีฟ้า สีทอง สีเหลือง สีรุ้ง (ออกสีฟ้าอมเขียวอมเหลือง) ครับ

22. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    แหมๆๆๆๆเข้าเรื่องตลอด......555555555555555555555+

23. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    หรือว่าเอ็งไม่ชอบ :cool: :cool: :cool:

24. ngernthong

600
    1
    0
    อืมมมมมม ค่าติดตั้งแพงจัง เรียก Gold label ตั้ง 3 ขวด เฉียดหมื่นเลยนะเนี่ย :D:D:D

25. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ของผมตอนนี้ใช้หลอดฮาโลเจนธรรมดาครับ ดวงละ 120 - (100 W) ใส่ซีนอนเดี๋ยวพี่หรวจจับเอา เพราะรถผมถูกระเบียบทุกอย่าง อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้