ของ R32 หรือ R33

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Kiat nissan, 28 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kiat nissan

Kiat nissan New Member Member

112
    0
    0
    :cool: เบรคของ R32 หรือ R33 ครับร้านบอกมาคู่ละ 4,500 บาท สภาพนี้ติดตั้ง P11 จบไหมครับ ;)

View attachment 1361569

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    32 ครับ

3. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    ดูจานหนากะผ้าเบรคหนาๆไว้ครับ จะได้ใช้ได้อีกสักพัก ผมก็หาอยู่ครับ :D:D:D

4. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ติดตั้งได้เลยครับ

เเค่เจาะรูจานใหม่

กับเจียรจานออกถ้าไม่อยากทำขายึดคาลิปเปอร์ใหม่

จบครับ...สบายๆ

ระวังเเม๊กนะครับเจอมากะตัว...เลยอดใส่..ฮิอิ

5. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เบรคสกาย นี้ใช้ดีไหมครับ ผมกะว่าจะซื้อพัลซ่ามาใช้อะครับ
    แล้วสำหรับรถเดิมๆเครื่องเดิมๆนี้ จำเป็นต้องเบรคสกายหรือเปล่าครับ
    พอดีมีคนบอกผมว่าเบรคสกาย สะกิดเบรคแล้วติดตีนเลยครับเบรคล๊อคเป็นว่าเล่น
    หมุนแล้วหมุนอีก ทำขับหน้าดริฟบนถนนมาแล้วนักต่อนัก จริงหรือเปล่าครับ

แล้วค่าทำจบกี่บาทหร๋อครับเบรคสกายเนีย น่าใช้ดีนะครับ แล้วแปลงใส่กี่บาทหร๋อครับ

อยากรู้จังพอดีผมไม่เคยใช้อะครับ

6. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    32 gts ชัว.......ไอตูนเอ็งก็เอาอีกและ........อย่าไปขู่เค้าดิ

7. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ใส่ได้ครับ ราคาพอประมาณ แต่ต้องทำยืดขาหน่อย เครื่องเดิมอาจรู้สึกว่ารถอืดขึ้นเพราะน้ำหนักของจานที่ใหญ่ขึ้น ตามที่เอกบอกคับ ระวังลายแม๊กด้วยนะคับ

8. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    R32 GTS ค๊าบ ดูจานหนาๆ ไม่คด ไม่เบี้ยว แล้วก็ผ้าเบรคหนาๆ

ไปยืนดูเขาทำมา ถ้ามีเครื่องมือนะ หมูเลย ไม่ยาก อิอิ :D

9. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    อยากทำบ้างจังครับ P11 ใส่ได้เลย ไม่ต้องแปลง หล่อแน่ ++

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้