เตือนภัย พี่ๆเพื่อนๆ ที่วันหยุดยาวจะมีโปรแกรมไปเกาะเสม็ด ระวังนิดนึงโดนมากับตัวเอง แบบเต็มๆ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย na_mme, 21 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. na_mme

na_mme New Member Member

85
    13
    0
    พาลูกค้าไปเที่ยวเกาะเสม็ด โดยพักที่หาดทรายแก้ว โอเคสภาพที่พัก ทะเล หาดทรายสวยมาก

ตอนค่ำพาลูกค้าไปกินข้าวและดื่มเบียร์ ขากลับก็เดินมาที่พักส่งลูกค้าเสร็จ ก็แว่บ ออกไปหาเบียร์

ดื่มที่ร้านพลอย ตรงหาดทรายแก้วจนร้านเลิก ขากลับเดิน กลับรีสอร์ท เจ้ากรรมเวรแท้เน้อ เจอวัยรุ่น2คน

มาไถ่เงิน ด้วยความเมาก็เลยบ่นๆนิดหน่อยตามประสา คนโดนไถ่เงิน

แต่ผมก็ให้เงินมันไปนะ พอให้เสร็จ มันกลับรุมกระทืบผมจนสลบคาหาด พอดีมีชาวบ้านแถบนั้น

เดินออกมาเห้นพอดี มันเลยหนีไปโดยไม่ได้ทรัพย์สินอะไรไปมากนัก ชาวบ้านก็ช่วยกันลากร่างที่สลบ

ของผมเข้ามาหน้ารีสอร์ทมาปฐมพยาบาลจนฟื้น สรุป ให้เงินมันไปประมาณสองร้อย

โดนรุมกระทืบ หน้าผากปูดเป้นลูกมะนาว แว่นหัก จมูกเป็นแผล ยังไงเพื่อนๆที่จะไปเที่ยวเสม็ด

ไม่ว่าจะไปกับเพื่อนกับแฟนหรือกับใครๆ ขากลับบ้านอย่าเดินคนเดียวจะดีที่สุดครับ

ST190...Set...bo ถูกใจสิ่งนี้
  2. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ไปแจ้งความไว้รึเปล่าครับ อย่างน้อยก็อย่าปล่อยให้พวกมันไปทำกับคนอื่น ๆ ได้อีก

3. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    แจ้งความยังครับ ต้องจัดการ ไงก็ขอให้หายไว้ๆๆนะครับ ขอบคุงครับที่มาเตือนกัน

4. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ขอให้หายไวๆนะครับ ยังดีที่มันไม่เอาถึงตาย ขนาดให้เงินมันแล้วนะเนี่ย จะซ้อมทำไม เลวจริงๆ :mad:

ไม่ใช่แค่ชายหาดนะครับ สถานที่ท่องเที่ยวทุกที่เลย เดี๋ยวนี้รู้สึกว่าไม่ปลอดภัย ไม่ว่าจะเป็น น้ำตก อุทยานต่างๆ (ยิ่งมีเส้นทางเดินป่า ระวังถูกปล้นกลางทาง จนท.ป่าไม้ ดูแลไม่ทั่วถึง) หรือแม้แต่ทางหลวงชนบท ทางลาดยางตามต่างจังหวัด นานๆมีรถสวนสักคัน

เดี๋ยวนี้เวลาไปเดินป่าต้องไป 3 คน มีผม และ สมิธ & เวสสัน....... :D:D

5. ZENGWA

ZENGWA New Member Member

83
    3
    0
    เลวมากกก

6. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    มันพูดยากอะครับ บนเกาะด้วย แล้วบางทีไปมีเรื่องกะคนบนเกาะมันไม่คุ้มง่ะ ถิ่นของมัน

7. ton jzt 141

ton jzt 141 Member Member

238
    6
    18
    ----พิมพ์ได้เต็มๆว่า เลว ----------------

8. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    เสียหมด เสม็ดได้ข่าวลือเยอะมากครับ มียิ่งกว่านี้อีก เที่ยวไหนระวังตัวกันหนอ่ยหละกันคร้าบบบบบบ

9. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    ขอบคุนครับ..

เสียใจด้วยครับ

แมร่งเลวจริงๆ

10. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    แจ้งความไว้หน่อยก็ดีครับ ทางเจ้าหน้าที่จะได้หาวิธีป้องกันและเตือนนักท่องเที่ยวอื่นๆ..

ส่วนตัว ขอให้หายเร็วๆนะครับ...

11. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    ขอบคุณที่มาเตือนกันคับ

ต้องจับมาลงโทษ จะได้ไม่ไปทำกับคนอื่นอีก

12. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    แล้วแบบนี้การท่องเที่ยวบ้านเราจะเจริญได้อย่างไร

13. โดนมาบนเกาะนี้เหมือนกันเมื่อปลายปีที่แล้ว โดนโกงเงินไปหลักพัน ไปกัน10กว่าคนทั้งชาย-หญิง แต่ก็ทำไรไม่ได้ เพราะนั่น ไม่ใช่บ้านเรา!!

14. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    เหอะๆเลว ได้อีก

15. *-*ARMU*-*

*-*ARMU*-* New Member VIP

147
    4
    0
    ผมก็เคยไป พักที่หาดนี้ เหมือนกานแต่ไม่โดนแบบนี้ คนแบบนี้เหี้ยจิงๆๆ

16. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ขอบคุณที่มาเตือนกันครับ

17. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    เถื่อนมาก อ่ะ

18. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    แย่เลยครับ แบบนี้

19. nutto_TT132

nutto_TT132 New Member Member

166
    8
    0
    ....ระวังกันหน่อยก็ ดีครับ........

20. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เถื่อนจริงๆคับ แจ้งความไว้ด้วยก้อดีคับ

21. BenZuKa

BenZuKa New Member Member

100
    2
    0
    เลวมากครับ

22. นักท่องเที่ยวจะหายหมดก็เพราะพวก เชี่ย พวกนี้นี่แหล่ะ

23. oil_online

oil_online Member Member

261
    3
    18
    ผมว่าตำรวจน่าจะรับแจ้งความคดีแบบนี้ไว้เยอะนะ
    แต่คงปราบไม่หมดหรอก

ขอให้หายไวไวนะครับ

24. BOY-B16

BOY-B16 Member VIP

433
    7
    18
    จะไปต้องระวังกันหน่อยนะคับไมใช้แถวบ้านเรา
    แต่แม่งเลวมากคับ

25. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เลวมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

26. GotMan...!!!

GotMan...!!! New Member Member

329
    5
    0
    ขอให้หายเร็วนะครับ

เสม็ดเส็จทุกราย

27. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    เลวจริงๆครับ ระวังๆกันหน่อยนะครับช่วงนี้ ขโมย โจร แยะเหลือเกิ๊นน

28. =ToTae=

=ToTae= New Member Member

62
    0
    0
    ต้องเอาปืนตบแม่ง.....พวกเลวววว.!!!

29. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    หายเร็ว ๆ นะครับผม เหดียวนี้ไปเที่ยว กันที ระแวงกันที ไม่เหมือนเมื่อก่อน คนชักจะไม่มีความเป็นคน กันมากขึ้น ตำรวจก็ช่วยอะไรมากไม่ได้ และจากเหตุกรณ์ จากเจ้าของกระทู้ ถ้าไม่มี ชาวบ้าน จะเป็น ยังไง ต้องระวัง ครับ ยังไง สังคมไทยก็ ยังมีคนดี เหลืออยู่บ้าง นะครับเนี่ย

30. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    ไอ้เหี้ยพวกนี้แม่งเห็บสังคม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้