มีรถรุ่นไหนที่มีของแต่งให้เล่นมากกว่า Civic EK ไหม

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย นพพร ถนอมพงษ์, 21 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากรู้จริงๆ เพราะยังไม่เคยเห็นรถรุ่นไหนมีของแต่งเยอะขนาดนี้ ทั้งข้างใน ข้างนอก และข้างล่าง + เครื่องยนต์ อะไรกันจะปานนั้น ขนาดวันนั้นผมดูพวก FD เขาแข่งกันที่พัทยาเซอร์กิต รถแต่ละคันแต่งมาแทบจะเหมือนกันหมด ไม่มีความหลากหลายเหมือน EK ดังนั้นจงภูมิใจที่ได้ใช้มัน (12 ปีเต็มแล้วครับผม)

1. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    EG ก็ใช่ย่อยครับ ของแต่งหลากมากมายหลายแนว จน ๆ รวย ๆ อยู่หลายรอบก็ยังแต่งไม่จบ
    ตอนนี้ผมมี EG4D, EG3D อย่างละคัน คันต่อไปที่เล็งไว้ก็คือ EK นี่แหละคร้าบ

2. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    จัดไปอย่าให้เสีย คิคิ :D
    ตัวคูเป้ก็สวยน้า :cool:

3. ฟรีสเซอร์

ฟรีสเซอร์ New Member Member

59
    0
    0
    eg ก็เยอะเหมือนกาน

4. โอเคๆ งั้นเหมารวมไปเลย EK EG 3 D and 4D และก็คู เป้ Si ด้วย ยังไงๆก็ถือว่า เป็น Species ใกล้ๆ เคียงกัน ตระกูลซีวิคเหมือนกัน :D

5. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    จริงๆๆผมว่า รถแต่ล่ะรุ่น แต่ละยี่ห้อ ต่างก็มีสำนักแต่งมากมายจับมาโมดิฟายกันครับ เพียงแต่ที่เรามองว่าอีเคของเล่นเยอะเพราะเราได้คลุกคลี่กับเค้า ...ถ้าเราได้ไปสัมผัสจับต้องล้วงลึก ยี่ห้ออื่นอาจจะมีมากกว่าที่เรารู้ก็ได้ครับ :)

6. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    accord 1-2 ก้อนก็ไม่เบานะราคาไม่โหดแบบ EK ด้วย

7. honeydew

honeydew New Member Member

65
    2
    0
  8. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    จริงๆผมว่ามันก็เยอะทุกรุ่นแหละครับ แต่บังเอิญว่าเราขับEK

เราเลยรู้ว่าEKมีของเล่นเยอะ อันนี้ไม่นับอะไหล่ตัวนอกนะครับ

เพราะของตัวนอกรถไหนมีขายในญี่ปุ่นและบ้านเรา มันก็ต่างกัน

หมดแหละ ส่วนของแต่งที่มีเข้ามามันก็ตามความนิยม อันไหน

ขายดีก็เอาอันนั้นเข้ามาขาย ส่วน FD ที่พี่ดูมาผมขอเดาว่ามัน

เป็นรถแข่ง civic one make race กติกาก็คือเป็นรถที่

ซื้อจากทางผู้จัดในสภาพรถแข่งที่แต่งมาให้หมดแล้ว เหมือนกัน

ทุกคัน ไม่อนุญาตให้แต่งเพิ่ม จะมีเปลี่ยนได้ก็นิดหน่อย เช่น

ล้อแม็ก(ยางห้ามเปลี่ยนรุ่น/ขนาด) เบาะ, พวงมาลัย, เบลท์

ที่เค้าทำออกมาเป็นเช่นนี้ก็เพื่อ ความเท่าเทียมวัดกันที่ฝีมือล้วนๆ

ส่วนของเล่นสำหรับรถบ้าน FD นั้นขอบอกว่ามีเยอะใช่ย่อย

แต่เราอาจจะไม่คุ้นกับมันเราเลยไม่รู้ว่าเป็นของแต่งหรือของนอก

และที่สำคัญราคาของแต่ละอย่างนั้น มันแพงมากกกกกกกครับ

9. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    yamaha fino มีของแต่งยันคันสตาร์ท 555

10. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ของแต่งเยอะไม่กลัวครับ กลัวของแพง อิอิ

11. ของแบบนี้ผมว่ามันเยอะตามกิเลสนะ กิเลสเยอะ มองอะไรก็เป็นของแต่งไปหมด
    ของมันไม่ตรงรุ่น ยังอยากได้เอามาแปลงใส่มันจนได้ ขอให้ได้เสียเงินเถอะ

กิเลสน้อย ก็ไม่อยากแต่ง ไม่ขวนขวาย เจอจัง ๆ โดน ๆ ค่อยซื้อมาใส่ ถือถ้ายิ่ง
    ปลงได้ ไม่มีกิเลสเลย ก็คงขับรถบ้าน ๆ เดิม ๆ ไปแล้วครับ
    [/COLOR

12. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ........รบกวน หน่อย คับ FD แต่งสวยมีรูป ปล่าวคับ..เห็นแนวทาง เดียวกันหมดเลย.......อยากดู JS แต่งจังคับ

13. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    มีให้เลือกเยอะแยะไปหมด ไหนจะแต่งเป็นแนวต่างๆอีก หรือจะแต่งเป็นเดิมๆญี่ปุ่นก็ยังได้ ราคาของก็ไม่ได้ลดลงเหมือนราคารถเลย แต่ก็ยังจะรักต่อไป ก็มันสวยนี่นา เนอะ...

14. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    A31 ซิครับเยอะไปหมด..(เกี่ยวไหมเนี่ย)

15. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    แว๊นบอยตัวจิงเสียงจิง ได้ข่าวตัวอ่อนเยอะนะเฮีย :D

16. KSR เด้ ของแต่งแต่ละอย่าง แม่งแพ๊ง แพง แพงจนแต่งไม่ไหว ต้องขาย
    ไปซื้อ Fino

17. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    เออจิงว่ะเจอท่อ KSR เข้าไปใบนึงก็เกือบ 3 หมื่นและ

18. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    fino แพงเครื่องแต่งตัว กะเงินเลี้ยงตัวอ่อนอ่ะดิ

19. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    มีของแต่งเหลือๆมั่งม่ะจะเอามาใส่คันนี้อ่ะ

[​IMG][/URL][/IMG]

20. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ว้าว ว้าว สุดยอด

21. หลากหลายความคิดเรื่องของการแต่งรถ ของเก่าถอดทิ้งวิ่งเดิมๆ ดีกว่า ไม่ต้องเสียตังค์ แฮะ แฮะ :D:D

22. mamamusab

mamamusab New Member Member

146
    5
    0
    เห็นด้วยคร๊าบบบ
    :D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้