คลัทช์จะหมดแล้ว เปลี่ยนใหม่ใช้ของไรดีครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย zEpHyRos, 22 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zEpHyRos

zEpHyRos New Member Member

107
    6
    0
    ใช้เครื่องB18CR เดิมๆอยู่ครับ คลัทช์ใกล้จะหมดแล้ว จะเปลี่ยนใหม่ใช้ของไรดีครับ
    ซิ่งบ่อยๆ แต่ก็ใช้งานบ่อยเหมือนกัน

2. แนะนำใช้แบบยาว ๆ ต้อง OS เลยครับ ราคาแพงยี่ห้ออื่น ๆ แต่
    เทียบจากการใช้งานแล้ว ทนทานกว่าเยอะ Exedy เบิกใหม่ก็ดีอยู่
    แต่ใช้ได้ไม่นานครับ

ถ้ากลัวแข็งก็เอาปั๊มล่างไปคว้านขยาย คราวนี้เหยียบเบาขึ้นอีกมากมาย

3. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    Exedy ผ้าหนา ก็ใช่งานนานดีครับ

4. Peter98

Peter98 New Member Member

53
    7
    0
    OS ใช้งานดีมากๆคับ(ถ้าไม่รำคาญเสียงกุ๊งกิ๊งตอนขับเข้าบ้านตอนดึกๆ) เอาลูกปืนมาด้วยน่ะคับจะได้ม่ายเมื่อยขา ส่วน Exedy เบิกใหม่มาใส่ได้ประมาณ 6 เดือน ต้องถอดออกแร้ว คับเนื่องจากมีเสียงตอนออกตัวและอาการ ลื่นในรอบสูง:p:D

5. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0

อยากได้ OS มั่งวันนั้นที่ลองรถคุณอาร์มมันดีดดีจริงๆ
    Exedy ไม่ไหวขยันลื่นรอบปลาย ขนาดว่าเบิกใหม่ 2 ชุดแล้วใช้ได้ไม่นาน

6. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ผมใส่ exedy มาปีครึ่งแล้ว ยังดีอยู่เลยนะครับ ใชดีด้วย ตอนนี้ยังจับดีเหมือนเดิม

7. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ใส่อยู่หลายยี่ห้อ แต่ก็ลื่นตลอด ไม่จบสักที

จบที่ OS นี่แหละ

8. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
  9. Peter98

Peter98 New Member Member

53
    7
    0
    จัด OS สักชุดคับ คุณต่อ :p ส่วน Exedy นี้ประสบการณ์ตรง ของคุณต่อ เลยใช่ป่ะคับ เผอิญวันนั่น อยู่ร่วมในเหตุการณ์ด้วย อิอิ:D

10. 4848

4848 New Member Member

600
    2
    0
    แล้ว OS นี่ชุดนึงประมาณเท่าไหร่ครับ หาเบิกได้ที่ไหน ขอบคุณครับ

11. Ek..บ้านนอก

Ek..บ้านนอก New Member Member

179
    0
    0

ถ้าเป็นแบบแผ่นเดียวก้อจาประมาณหมื่นกลางๆๆส่วนถ้าแบบ2แผ่นก้อน่าจามี2หมื่นอัพ:) ส่วนจาเบิกใหม่

ได้ที่ไหนรอผู้รู้มาตอบดีกว่าครับ รู้แต่ของORC อิ อิ

ปล.เรื่องคลัชจากประสบการณ์ส่วนตัว คิดว่าOS จบแน่นอน ผมใช้มาจา2ปีแล่ะ ยังปกติอยู่เลย

อ้อของผมให้พี่ไก่รัชดาทำให้ครับ:)....ไม่ได้เบิกใหม่ แต่ก้อเหมือนได้ของใหม่ อิ อิ:eek:

12. zEpHyRos

zEpHyRos New Member Member

107
    6
    0
    แล้ว OS กับ ORC เทียบกันเป็นยังไงบ้างครับ
    OS หาซื้อได้ที่ไหนครับ

13. ^-EooD-^

^-EooD-^ New Member Member

28
    0
    0

พี่เต้ครับ คว้านแล้วมันจะมีผลข้างเคียงมั้ยครับ แล้วไปทำได้ที่ไหน พอจะแนนำได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ :D:D:D

14. OS กับ ORC ต่างกันนิดหน่อยครับ ของ OS ส่วนมากจะเป็น Solid Plate
    แต่ ORC จะมีสปริงมาด้วย ถ้าเทียบกันจริง ๆ แล้ว OS จะแข็งแรง ทนทาน
    กว่าครับ ORC เท่าที่เคยเจอ ส่วนมากแผ่นกดมันชอบร้าว

ซื้อที่ไหน อันนี้บอกยากครับ เพราะคนที่ใส่ OS แล้วก็จะไม่ค่อยถอดไปใส่อย่างอื่น ส่วนมากผมก็หาจากคนรู้จักกันเนี่ยแหล่ะ ถ้าจะเอาชัวร์ ๆ ต้องโทรไปหาพี่ไก่ รัชดาแหล่ะครับ ขานั้นเค้าคงจัดให้ได้ ราคาอาจจะแรงหน่อยนึง แต่มั่นใจได้ว่าผ้าเหลือเยอะ สภาพดี ใช้กันยาว ๆ แน่นอนครับ

ผลข้างเคียงคงไม่มีครับ เพราะคว้านมาใหม่ก็เหมือน Overhaul มาใหม่
    จริง ๆ อู่ที่เข้าใจหลักการก็ทำได้แทบทุกที่แหล่ะครับ แต่ถ้าจะให้แนะนำ
    ก็โทรไปหาจารย์กล้าเลย 087 965 9545

15. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    ความรู้ๆ

16. ^-EooD-^

^-EooD-^ New Member Member

28
    0
    0

ขอบคุณมากๆครับ

17. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    นุ่มขึ้นเย๊อะะะะ

ลูกปืนกด กับปั้มครัช มีผลจิง ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้