คุณชอบเครื่องเสียงยี่ห้อไหนกันบ้าง เพราะอะไรคะ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย hellopoo, 3 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hellopoo

hellopoo New Member Member

1
    0
    0
    พอดี ตอนน้อยากเปลี่ยนเครื่องเสียงในรถ เลยอยากมาถามเพื่อนๆว่า ชอบเครื่องเสียงยี่ห้ออะไร เพราะอะไร และช่วยแนะนำให้หน่อยนะคะ :)

2. chuneji

chuneji New Member Member

33
    0
    0
    เครื่องเสียงแต่ละยี่ห้อมีบุคลิกไม่เหมือนกัน

ต้องถามตัวเองว่าชอบฟังแบบไหนก่อนครับ

จะได้แนะนำถูก

3. CyberBoy

CyberBoy New Member Member

48
    0
    0
    ชอบ Front : JVC เพราะใช้อยู่
    ชอบ ลำโพง : DLS,Focal เพราะใช้อยู่
    ชอบ ซับ : MTX เพราะใช้อยู่

ที่ใช้อยู่ ก็เพราะชอบมันนี่แหละครับ

4. buraphaboy

buraphaboy New Member Member

9
    0
    0
    แต่ละคน มีสไตล์ในการฟัง และเพลงที่ฟังต่างกันครับ เอาเป็นบรรทัดฐานไม่ได้หรอกครับ

อย่างผม ผมชอบฟังเพลงช้าๆ นักร้องหญิง เสียงหวานๆ เน้นเสียงร้อง เน้นรายละเอียด ส่วนเบสเฉยๆ

Front : ชอบ Alpine - Eclipse

ลำโพง : ชอบ Seas, Dynau

แอมป์ : ไม่รู้แฮะ ตอนนี้ใช้ Precision อยู่ก็พอใจแหละ แต่ไม่เคยลองตัวอื่นแบบเต็มๆสักที

5. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    ผมชอบ ตามนี้ ครับ
    Front Clairion
    amp Genesis Dual MoNo
    ลำโพง Scan Speak
    sub JL กับ image dynamic

6. pumpum

pumpum New Member Member

45
    1
    0
    อุอุ ถ้าถามว่าชอบยี่ห้อไหน

วิทยุ เคยชอบ JVC ตอนนี้ชอบ Eclipse แต่ตอนนี้ใช้ Pioneer6850
    แอมป์ เคยชอบ U Dimention ตอนนี้ชอบ Butler ตอนนี้ใช้ audison LRX
    ลำโพง เคยชอบ Hertz HSK165 ตอนนี้ชอบ SEAS ref แต่ตอนนี้ก็ยังใช้ Hertz อยู่เหมือนเดิม
    ซับ ผมชอบ JL w3 กับ image dynamic กับ SEAS
    ชุดที่อยากลองฟังที่สุดคือ Audison Thesis จับคู่กับ Hertz Mile (แอมป์ตัวละสามแสน จับกับ ลำโพงคู่ละแสนห้า เสียงมันจะเป็นไงฟะ อิอิ)

7. cv3d

cv3d New Member Member

15
    0
    0
    ชอบลำโพง boston ครับ เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา สุดท้ายก็ boston เหมือนเดิม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้