อยากใส่กรองเปลือยให้ nv ตัวเก่งครับ ขอข้อมูลหน่อย

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย นายยุทธนา ประสาทสิทธิ์, 15 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากใส่กรองเปลือยครับแต่ไม่รู้ว่าจะใส่ขนาดไหนครับถึงจะเหมาะสม และอยากทราบข้อดีข้อเสียครับ
    เคยได้ยินมาว่าเครื่องจะพังเร็วจริงหรือเปล่า และถ้าต้องการใส่มีวิธีแก้ไขหรือป้องกันไม่ให้เครื่องพังเร็วได้อย่างไร ขอความรู้และประสบการณ์ตรงจากพี่ๆหน่อยนะครับ

ป.ล.ขอรายละเอียดเรื่องราคากรองเปลือยและค่าติดตั้งด้วยนะครับ:sad::sad::sad:

ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบ

1. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ของผมหมดไปประมาณ 1500 ครับ ทั้งกรอง+ท่อไอดี
    กรองประมาณ 500-1000 ถ้าของนอกก็แพงกว่านี้
    ท่อไอดีให้ร้านท่อไอเสียตีให้ เหล็กก็ประมาณ 700 เลสประมาณ 1000-1500(ของผมเป็นเหล็ก)

2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ส่วนกรองของผมเลือกใช้แบบฟองน้ำ
    แต่ถ้าให้แนะนำๆกรองกระดาษครับจะกรองฝุ่นได้ดีที่สุด
    ส่วนกรองเลสจะกรองฝุ่นละเอียดไม่ได้เลย

3. ขอบคุณมากครับ

4. sync713n

sync713n New Member Member

57
    0
    0
    ใส่อยู่ครับ K&n เป็นเนื้อผ้าครับ วิ่งดีครับ ถ่ายน้ำมันเครื่องตามเวลาทีกำหนดช่วยได้ครับ

5. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    กรองเปลือยขนาดปากสัก 3 นิ้วกำลังดีครับ จะใช้แบบไหน ยี่ห้อไหน หรือไม่เอายี่ห้อ ลองอ่านดูนี่ก่อนค่อยตัดสินใจก็ได้ครับ เผื่อพอเป็นแนวทาง

http://www.thaispeedcar.com/tip&trick/tm11filter.htm

6. ไม่รู้หล่ะซื้อต่อคุณหลงมาใส่แล้ววิ่ง(แก๊ส)จ้วดๆ

7. ขอขอบคุณสำหรับทุกข้อมูลครับ

8. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    กรองเลส ทำความสะอาดง่ายครับ แต่ดักฝุ่นได้น้อย
    กรองผ้า ต้องใช้น้ำยาทำความสะอาด แต่ดักฝุ่นได้ดีครับ
    ใส่กรองเปลือย วิ่งแก๊สเยี่ยมเลยครับผม

9. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  10. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    เก็บขัอมูล ใส่อยู่ครับ K&n เป็นเนื้อผ้าแต่กันกรองใว้กันร้อน อิอิ

11. jangkkk

jangkkk New Member Member

91
    0
    0
    อยากใส่เหมือนกันครับ ซื้อที่ไหนครับใน กทม ผมอยู่แถว รัชดา นะครับ

12. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    แนะนำว่าไปเดิน อาคาร ศรีวรจักร ครับ

ตรงรุ่น GA16 คอท่อ+ท่อยาง ประมาณ 800 ครับ กรอง+คอประมาณ 300

ใส่แล้ว เสียงโหด โคดๆ ขนาดปลายท่อเดิมยังดัง เลย 555

พอดีผมซื้อมาใส่กับ City แต่หน้าตาเหมือนกันเลยถามาเผื่อ NV

รุ่นนี้แพงกว่าชาวบ้านเค้าครับเพราะ ท่อยาวมาก

ใครติดแก๊สแนะนำให้ใส่ครับ ป้องกัน Back Fire เดี๋ยวกรองแตก

หน้าตาแบบนี้ครับ มีหลายสี แดง ฟ้า เงิน ( ขออนุญาติเจ้าของรถด้วยครับ )

:)

13. เดี๋ยวเก็บตังค์ก่อนแล้วจะฝากซื้อเด้อ

14. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ได้ค้าบ

:)

15. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    อิๆ กรองเปลือยใส่แล้วเครื่องไม่พังหรอก
    ถ้าไม่ใส่กรองแล้ววิ่งใช้งานปกตินี่ดิ...โอกาสเครื่องสึกหรอสูงกว่าปกติ โอกาสพังก็ไวมากกว่าเดิม

ไม่อยากให้เครื่องพังไวก็เลือกกรองตามที่ พี่-น้องด้านบน แนะนำนั้นละครับ ให้เครื่องสูดอากาศบริสุทธิ์ปลอดฝุ่นเข้าไปเผาไหม้ จะได้ไม่พังไว...:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้