อยากรู้เรื่องของปั้ม isuzu D-max 2.5 Di

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย mOOhnAMe, 27 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mOOhnAMe

mOOhnAMe Guest

0
    0
    0
    อยากทราบว่า isuzu D-max 2.5 Di เป็นปั้มดิบหรือปั้มไฟฟ้าคับ แล้วก้อลูกปั้มเดิมๆเบอร์อะไร

แล้วถ้าอยากทำลูกปั้มเป็นเบอร์ 11 เปลี่ยนสปริง จะจบอยู่ที่ประมาณกี่บาทอ่ะคับ

ขอบคุงคับ

2. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    เป็นปั้มดิบคับลูกปั้มเป็นเบอร์ 11 แล้ว

3. mOOhnAMe

0
    0
    0
    ตอนนี้ผมเดินท่อลงกลางเพลาแล้ว อุดEGR แล้วผมควรทำอะไรต่ออะคับ

ที่เกี่ยวกับปั้มอ่ะคับ ขอบคุงคับ

4. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    เปลี่ยนฝาสูง Test น้ำมันใหม่ OK

5. mOOhnAMe

0
    0
    0
    ผมอยู่แถวคลอง 6 ธัญบุรี มีร้านแนะนำบ้างป่าวคับ

ขอราคาด้วยคับ โดยประมาณ

6. mOOHnAMe

mOOHnAMe New Member Member

42
    1
    0
    แหะๆ พี่ๆคับผมเปลี่ยนมาใช้ชื่อนี้แทนคับ จาก mOOhnAMe ถ้าไงช่วยตอบด้วยนะคับ

7. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    ใส่ฝาสูง ชุดสปริง ขาคันเร่ง ปรับจูนหน่อย น่าจะดีครับ

แถวคลอง 6 ไม่รู้จักครับรอผู้รู้มาตอบอีทีครับ

8. mOOHnAMe

mOOHnAMe New Member Member

42
    1
    0
    ขอบคุงคับพี่ bankjb +NONG_SCG แล้วพี่ทำร้านไหนอ่ะคับ

ถ้าไม่ไกลมากผมพอจะไหว คับพี่

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มิถุนายน 2009
  9. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    ผมทำปั้มตกแต่งเองครับ

ส่วนพี่น้อง ต้อย ดีเซล ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้