ถามเรื่อง ยางหุ้มเพลาหน้า evo 6

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย -converse-, 20 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. -converse-

-converse- New Member Member

20
    0
    0
    พอดีว่าเห็นจารบีมันมันเลาะในล้อหน้า เลยก้มดู ปรากฎว่ามันไหลออกมาจากยางหุ้มเพลา
    เลยคิดว่ายางหุ้มเพลาต้องขาดแน่ๆ จะไปซื้อที่ร้านอะไหล่เปลี่ยนแต่ไม่รู้จะใช้ของอะไรดีครับ
    ยี้ห้ออะไรดี แล้วบอกของอีโว 6 จะมีไหม หรือ ต้องเทียบกับรุ่นอื่น /หรือสั่ง 0 อย่างเดียว
    ยังไงพี่ๆช่วย แบ่งปันความรู้หน่อยครับ ขอบคุณครับ ปล.แน่ะนำร้านไปเปลี่ยนด้วยยิ่งดีครับ
    ผมอยู่แถวแยกเกษตร

2. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ถอดออกไปเทียบ น่าจะได้ ของผมเพลาอีโวสี
    ขาดเหมือนกัน ร้านก็ถอดออกมาเทียบ รู้สึกมิตซู
    มันจะมี 2-3 แบบคือ ไซส์เล็กกับใหญ่ และมี
    แบบกลมธรรมดา กับ เว้าตรงหัวเพลา ราคา
    ก็ไม่แพงด้วย ถ้าเบิกศูนย์ของแท้มิตซูทั่วๆไป
    น่าจะพันกว่าบาท แต่ไม่แน่ใจว่าเวลาซื้อจะระบุ
    ว่าอีโว 6 ได้ป่าว ยังไงก็ต้องเทียบอยู่ดี

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ต้องถอดไปเทียบครับ เทียบศูนย์ หรือ ตามร้านอะไหล่ใหญ่ๆ มีหมดครับ
    มีหลายราคาให้เลือกครับ

ร้านใส่ใกล้ๆ ไป เก่ง เซอร์วิส ที่ทำSUBARU ถ.สุคนธสวัสดิ์ ได้ครับ
    หรือไปที่ร้านให้ เก่ง ถอดไปเทียบให้ก็ได้ครับ

4. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    ตามนี้เลยครับ:):):)

5. -converse-

-converse- New Member Member

20
    0
    0
    ไปเปลี่ยนมาแล้วครับ ใส่ของอีคาร์ได้ครับ เลยนำมาบอกต่อ เพื่อเพื่อนๆพี่คนไหนคิดจะเปลี่ยน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้