Defi เสีย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Apple, 20 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ออกตัวก่อนเลยนะครับว่านี่ไม่ใด้เป็นการดิสเครดิต เกจ์ Defi หรืออย่างไรเพียงแค่หาข้อมูลเพื่อตัดสินใจซื้อของ

ซึ่งเมื่อวานได้มีโอกาสนั่งรถเพื่อนซึ่งมันซื้อ Defi ต่อจากเค้ามาได้ประมาณปีนึงได้ก็มีอยู่ 6ตัว
    จะมีอยู่ 2 ตัวที่เซ็นเซอร์มีปัญหา Oil Press กับ Oil Temp เซ็นเซอร์เสียทั้ง2ตัว แล้วอีก2ตัวมีอาการเวลาบิดกุญแจแล้วไฟเกจ์จะต้องติดแล้วถึงจะเข็มกวาด แต่2ตัวนี้ไฟไม่ติดจะติดก็ตอนเข็มกวาด

จึงอยากรู้ว่าเกจ์ Defi เพื่อนๆใช้กันกี่ปีถึงเสียแล้วอาการเสียที่เจอๆกันเป็นอาการอะไร

ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนครับ

2. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ผมใช้มานานแล้วนะครับ ยังไม่มีปัญหาอะไร

แล้ว พี่ๆในกลุ่มก้อใช้มาหลายปี ยังไม่มีปัญหาด้วย

กับราคาขนาดนี้ ผมว่ามันไม่น่าเสียง่ายๆนะครับ

3. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ของผมก็ติดรถมานานแล้ว ยังไม่พังเลยครับ

4. pe_k

pe_k Member Member

392
    9
    18
    2 ล่ะคับใช้ดีเหมือนเดิม

5. pae@aekgarage

pae@aekgarage New Member VIP

162
    6
    0
    จากที่ฟังและเอาประสบการณ์ของตัวเองมาประมวลผล
    คิดว่าน่าจะเป็นที่สายไฟตามปลั๊กต่างๆ
    เซ็นเซอร์อาจจะไม่เสียก็ได้
    ส่วนไฟที่เกจ์วัดผมเดาว่าเป็น 2 ตัวสุดท้ายของชุดลิงค์
    เป็ที่สายลิงค์ขั่วอาจจะขาดหรือพินหลุดจากปลั๊กซักเส้นนึง

6. ooproject

ooproject New Member Member

31
    2
    0
    2 ปีแล้วครับ ใช้ได้ปกติครับ

7. aifz`|mP|2eZa

aifz`|mP|2eZa New Member VIP

132
    4
    0
    ใช้มา5 ปี ทนดีนะ
    เพิ่งมาเป็น สายsensor ขาด

8. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ใช่เลยครับเป็นสองตัวทางด้านซ้ายสุด เดี๊ยวจะไปดูให้เพื่อนมันหน่อย

9. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    ของผมเปนเฉพาะ ex.temp น่ะคับ
    ตอนสตาร์ทเข็มกวาดปกตินะ
    แต่ตอนขับ เซนเซอร์เสีย
    :D

10. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ของผมใช้มาได้ ปีกว่า ก็เคยเซนเซอ์ เสียไปทีนึง แต่ซื้อ มือ 2 มานะคับ

แล้ว ก็เคยเป็นอีกอาการ คือ เข็มมันแกว่ง ตอนแรก นึกว่าเกจ์เสีย

รื้อ ออกไป เช็คไปลอง หมดเลย ก็ว่าทำไมมัน พังง่ายจัง ของตั้งแพง

สุดท้ายก็ เป็ฯที่รถเอง คับ สายกราวของ จุดที่ฟัง oil temp มันจะขาด ดึงทีเดียวขาดเลย

ตัดต่อใหม่หายเป็น ปลิดทิ้งเลย คับ

11. Elbana

Elbana New Member Member

103
    2
    0
    4 ปีแล้วครับ ซื้อมามือหนึ่งยังไม่พัง

12. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    อาการนี้เคยเจอคับ แต่ไม่เห็นเสียเลย1ปีกว่าๆ สีแจ๋มตลอด

13. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ใช้มานานพอสมควรแล้วครับ ไม่มีปัญหาอะไร
    จุดอ่อนของเกจ์ต่างๆจะอยู่ที่ เซนเซอร์ครับ พยายามอย่าไปโดน
    เพราะขั้วต่อสายตรงนั้นค่อนข้างบอบบางครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 11:34:26 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 11:34:10 ----------

ใช้มานานพอสมควรแล้วครับ ไม่มีปัญหาอะไร
    จุดอ่อนของเกจ์ต่างๆจะอยู่ที่ เซนเซอร์ครับ พยายามอย่าไปโดน
    เพราะขั้วต่อสายตรงนั้นค่อนข้างบอบบางครับ

14. TAKUMI_RPS13

TAKUMI_RPS13 New Member Member

179
    14
    0
    ผมก็ใช้อยู่ 7ตัว หน้าดำ ใช้มา3ปีละ ไม่มีปัญหาเลยครับ

มีปัญหาอย่างเดวไม่มีเงินเติมน้ำมัน อิอิ :cool::D:D

15. art_obscene

art_obscene New Member Member

152
    3
    0
    เจอ ที่มีปัญหาก็ Oil Temp อะคับ เข็มชอบกะตุกๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้