ใครใช้โช้ค BILSTEIN เหลืองมั้งครับ ดีไหม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย vampire258, 21 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ใครใช้โช้ค BILSTEIN เหลืองมั้งครับ ดีไหม

พอดีจะซื้อมาใส่คุ่หลัง

อยากทราบฟิลลิ่งครับ ทนไหม

2. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    ผมเคยลองนั่งใน a31 4ต้นครบๆ ผมว่าฟิวลิ่งดีเลยหล่ะเป็นรองโอลินเพียงแต่ว่ามันปรับหนืดไม่ได้เท่านั้นเอง
    โดยส่วนตัวชอบเลยหล่ะ ( ความคิดส่วนตัวน่ะครับ )
    แต่เสียดายอยู่อย่างเดียวมันไม่มีตรงรุ่น a31 เท่านั้นไม่งั้น โดนแน่ๆ
    เรื่องทนหรือไม่อันนี้ไม่ทราบแต่ว่า ซ่อมที่เดียวกับ โอลิน แน่นอนครับ

vampire258 ถูกใจสิ่งนี้
  3. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48

คุ้นไอ้รถคันที่ว่าจัง

(คันที่น้องเขาว่า ก็รถผมเอง)
    ผมถอดสตรัท ก็มาใส่ชุดที่ว่านี่แหละครับ
    สบายกว่ากันเยอะ ไปไหนมาไหน ไม่ค่อยเขย่าลำไส้เท่าไหร่
    ก็ประทับใจนะ ถือว่าผ่าน... แต่.. กำลังจะลองโอลินเหมือนกัน
    แต่ต้องซ่อมคู่หลังก่อนครับ

โดยรวมถือว่าประทับ เมื่อเทียบกับราคา
    แต่.. ขอทราบราคาที่จะซื้อหน่อยได้มั้ยครับ PM มาก็ได้ ถือว่า Share ประสบการณ์

4. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    รับประกันความทนครับ
    ผมใช้มาตั้งแต่ออกรถใหม่ๆตอนนี้ปีที่ 9 แล้วยังไม่เคยซ่อมเลย

5. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ผ ม ใ ช่ ก ร ะ บ อ ก น้ำ เ งิ น น่ ะ

ดี เ ล ย ค รั บ เ ป็ น ร อ ง ohline เ รื่ อ ง ที่ มั น ป รั บ เ เ ข็ ง - อ่ อ น ไ ม่ ไ ด้ อ ย่ า ง เ ดี ย ว

6. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
    เคยใช้ในคั้นในรูปข้างๆอะ
    ก็หนึบในระดับหนึ่งเลย
    จะไม่กระแทกให้เจ็บตับ
    เทียบกับราคาถึอว่าคุ้มค่านะ
    แต่ถ้าเสีย
    ทิ้งอย่างเดียว
    เพราะไม่มีวาวล์ให้เปลี่ยน

7. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    ผม ใช้ กระบอกเหลือง upside down ก็ ดี ครับ

8. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ

สรุปไปใส่ HKS HYPER-D แข็งได้ใจ

9. BrabusMania

BrabusMania New Member Privilege

392
    12
    0
    ใช้อยู่ครับหนึบๆดี

10. LEE YUKARI

LEE YUKARI New Member Member

441
    6
    0
    ไช้อยู่เหมือนกาน หนึบ ไม่กระด้าง ทนมาก ไช้ มาหลายปีแล้ว

11. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    ราคาหละคับ มันแพงมากมั้ยอะครับ

ประมาณเท่าใด

12. LEE YUKARI

LEE YUKARI New Member Member

441
    6
    0
    ผม ว่า ราว 8000 + และ - ลองหาดูได้ ครับ

13. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    4 ต้น 2.5 หมื่นคับ สั่งให้ได้ รอ เกือบ สามเดือน

ตอนนี้ใส่เองอยู่ เนี๊ยบ คุ้ม

14. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    รบกวนหน่อยครับพอดีอยากรู้ศูนย์ซ่อมกับร้านที่ขายโช๊ค Ohlins ครับไม่รู้จะสั่งซื้อที่ไหนพอมีเบอร์ติดต่อตัวแทนจำหน่ายมั้ยครับ

15. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    บิว.......เหลือง หนึบๆๆๆ

16. DIN GTR

DIN GTR New Member Member

36
    1
    0
    ร้านที่นำเข้ามาขายโดยตรงไม่น่าจะมีนะที่เป็นตัวแทนเลย พี่ชายเคยสั่งจากเจ้านึงของใหม่ใส่350Zประมาณแสนกลางๆพร้อมสปริง แต่ถ้าที่ซ่อมก็ winspeed ซอยเรวดี8 แถวนนทบุรีครับ ทำมาหลายคู่แล้วไม่มีปัญหา ไม่ตรงรุ่นก็ทำให้ตรงได้ของเขาดีจริงๆ ใช็PCVอยู่ไม่กระด้างแต่ก็คงไม่นิ่มเท่ารถเดิมๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้