ใครวาง zc บ้างช่วยเเนะนำหน่อย

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย TAK_96, 25 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TAK_96

TAK_96 New Member Member

116
    1
    0
    ช่วยเเนะนำหน่อยนะครับว่าวางเครื่อง zc ดีรึป่าว มีข้อดีข้อเสียอะไรบ้าง
    และวางที่ไหนดีที่จบ งบประมาณเท่าไร

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มีนาคม 2008
  2. EG-7

EG-7 New Member Member

8
    0
    0
    ฝั่งธนถามพี่ก่ำ รามอินทราถามพี่หมีเลยครับ

3. focals

focals New Member Member

157
    2
    0
    มันก็น่าลงอยู่แต่จะหาเครื่องได้หรือเปล่า เพราะมันมีน้อยกว่า d15b ครับ

4. dew..civic

dew..civic New Member Member

35
    1
    0
    ผมใช่ ZC อยู่ก็ดีนะใช่มาปีกว่าแล้วล่ะก็ไม่เป็นไร ประหยัดน้ำมันดีครับ

5. jon_66

jon_66 New Member Member

12
    0
    0
    ใช้อยู่ก็OKนะ
    เรื่องความแรงก็ดีได้ต้น
    127ตัว
    ตอนนี้ที่เห็นก็มีอยู่2ตัว
    ที่ชลบุรีครับ

6. jojoeinusa

jojoeinusa New Member Member

19
    0
    0
    แล้วดีกว่า d15b หรือเปล่าครับ

7. kang

kang New Member Member

297
    3
    0
    ZCก็ดีครับแต่เครื่องจะน้อยกว่า d 15 b ลองคิดดูแล้วกันครับ เมื่อเครื่องน้อยอะไหล่มือสอง
    ก็คงมาน้อยเหมือนกัน

8. CHA.STB

CHA.STB New Member Member

1,052
    3
    0
    ดีฮะผมก็ใช้อยู่เหมือนกัน...แถมเกียก็ลูกใหญ่ด้วย
    ลากได้ตั้งแต่เกีย1เลย (ออโต้)

9. CHA.STB

CHA.STB New Member Member

1,052
    3
    0
    โททีฮะไม่ทราบว่าทำงานนิคมใช่มั้ยฮะ...พอดีเคยเห็นรถฮะ
    ถ้าว่างเสานี้เจอกันที่แหลมแท่นนะฮะมีEG.เยอะเลย

10. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    สงสัยต้องลอง บ้างแล้ว zc

11. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    zc มันเป็นเครื่องเก่าแล้วครับ zc มีเทค ก็d16y ดีๆนี่เองครับ

12. joe_zerguy

joe_zerguy New Member Member

1
    0
    0
    ผมเปลี่ยน zc มาเหมือนกัน ไหลดีเรย เกียร์ออโต้ แต่ผมชนเกียร์เดิม เกียร์ d 16 y มันกระชากแปลกๆ ไงไม่รู้ แต่ก้อไม่มีปัญหา

13. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ใช้อยู่ครับ ขับดี แรงมาดี แถมกล่องเอาไปจูน เรียวทามได้ด้วยแรงกว่าเดิม อิอิ

14. eg srt

eg srt New Member Member

16
    0
    0
    ก็ ใช้ดีคับ
    ใช้อยู่ไม่มีปัญหาคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้