จะเอารถไปซ่อมที่อู่พี่ก่ำ ซ.อิสรภาพ ครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย payon1976, 20 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. payon1976

payon1976 New Member Member

1
    0
    0
    ผมใช้ Civic ปี 94 คาร์บู

1. ควรซื้ออะไหล่ไปเองดีไหมครับ หรือให้พี่ก่ำจัดการไปเลย รถผมจะเปลี่ยนพวก ผ้าเบรค สายพานทามมิ่ง ยางรองแท่นเครื่อง ยางกันฝุ่นแรค มีทางเลือกเป็นของพวกเซียงกงหรือเปล่าครับ งบมีจำกัดครับ
    2. ควรไปวันอาทิตย์หรือจันทร์ดีครับ เห็นบอกที่จอดรถหายาก และต้องไปถึงกี่โมงครับ
    3. ต้องโทรไปสอบถามราคาอะไหล่ก่อนไหมครับ

ขอบคุณทุกท่านครับที่แนะนำมือใหม่ พอดีผมเพิ่งใช้งานคันนี้เป็นคันแรกในชีวิตครับ รบกวนพี่ ๆ ด้วยครับ

2. JHMEH

JHMEH New Member Member

30
    1
    0
    1. ยางแท่นเครื่องใช้ของเชียงกงก็ได้ ตัวละ 500-600.- ( ส่วนของที่ร้านคุณก่ำ ใช้ของแท้ หากต้องการของเทียบก็ต้องบอกก่อน)
    2. เปิด จ-ส (อาทิตย์ปิด) ควรไปเช้าๆ ประมาณ 8:30-9:00
    3. ถ้าเช็คราคาก่อนไปก็ดีจะได้เตรียมตัว เตรียมตังถูก
    ***อย่าทิ้งรถ และควรดูช่างใหม่ๆ ด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้