หาที่ซ่อมเสาวิทยุครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย icecivil, 11 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. icecivil

icecivil New Member Member

22
    0
    0
    หาที่ซ่อมเสาวิทยุครับ ซื้อรถมาแล้วเสาอากาศไม่สไลด์ขึ้นครับ ไม่รู้ต้องตรวจเช็คยังไง แต่วิทยุที่มีให้น่าจะไม่ใช่ของเดิม เป็นยี่ห้อ jvc ครับขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    รถรุ่นไหนอ่ะครับ...พอดีไปขุดกระทู้เก่า ๆ มา...ถ้าไม่ใช่ P11 ไม่รู้ว่าอันนี้ใช้เป็นแนวทางได้ป่าว...
    ลองดูครับ...กระทู้เก่าปีที่แล้ว...

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=462188

3. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ของศูนย์ใช่ว่าจะแพง

4. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ตอบกันเหมือนเดิม..มันเคยใช้ได้ไหมนั่น..ต่อสายไว้รึเปล่า..บางคนรำคาญเปิดวิทยุแล้วเสาอากาศชักขึ้นมาแบบโด่เด่..เลยตัดสายออกซะงั้น..
    ขั้นต้น..เปิดวิทยุแล้วไปฟังเสียงมอเตอร์ว่ามันทำงานรึเปล่า..ถ้าไม่..สายไฟไม่ได้ต่อ..รึ..มอเตอร์..เค้าลาโลกไปแล้ว..ให้ไว้อาลัยให้เค้าฮึดใจหนึ่ง..จะซ่อมเค้าให้ใช้ได้ดังเดิม..ยึดหดให้โด่เด่..แบบวันเก่าๆ..รึจะเปลี่ยนไปใช้เสาแบบอื่นราคาก็ไม่หนีกันซักเท่าไร..ไม่ทำเองก็ทิ่มเข้าร้านเครื่องเสียงให้เค้าทำให้เลย..สอบถามราคากันให้สาแก่ใจ..แล้วค่อยตกลงทำรึไม่ทำก็สุดแท้แต่..:D:D:D..เป็นผม..ผมไม่ชอบเวลาเสาอากาศมันชักขึ้นเวลาผมเปิด เพลงจาก CD หรือ USB ก็มันไม่ได้ใช้..ชักขึ้นมาทำไมว่ะ..สนิมเขอะเลย..เสียเซลท์จริง:D:D:D

5. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    น้าหม่อมไปกินผึ้งที่ไหนมาหว่า...บ่นนะเนี่ย...
    มันก็ถูกอย่างน้าหม่อมว่าน่ะแหละ...เวลาฟังซีดีไม่รู้มันจะโด่ขึ้นมาทำไม...
    ยิ่งตอนเช้า ๆ เนี่ย กดสวิทย์ทีไรก็โด่ขึ้นมาทุกที...เย็นเลิกงานกลับบ้านก็โด่อีกที...
    ไอ้ตอนกลางคืนกลับไม่ยักกะโด่...
    ผมก็อยากตัดสายเหมือนกันแหละ...เพราะไม่ค่อยได้ฟังวิทยุ...ส่วนใหญ่ก็ฟังแต่ซีดี...
    นี่ก็ว่าจะหาปรีแอมป์ไอ้แบบที่เสียบแฟชไดว์ได้ด้วยมาเปลี่ยน...
    ไม่ก็เปลี่ยนเป็นเครื่องเล่นดีวีดีไปเลย...ไว้ให้ลูกชายดูการ์ตูนเบ็นเท็นเวลาเดินทาง...
    แต่ไม่รู้จะเอายังไงกะไอ้เครื่องเล่นเทปไพโอเนียกะกล่องซีดีสิบสองแผ่นนี่ดี...
    จะประกาศขายก็กลัวไม่มีใครซื้อ...ตีราคาก็ไม่ถูก...
    แล้วถ้าเปลี่ยนเป็นเครื่องดีวีดี...ก็ไม่รู้จะมีเสาอากาศไว้โด่ไปทำไม...
    โด่ไม่เป็นเวล่ำเวลา...เวลาจะให้โด่ไม่โด่...

6. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ลองไล่สายดูตามที่สมาชิกท่านบน ๆ บอกก่อนเลยคับ

ว่าไฟมารึเปล่า ถ้าไฟไม่มาก็เดินสายใหม่ก็ใช้งานได้ปรกติ

ถ้าไฟมาแต่เสาไม่ขึ้น ก็หาเปลี่ยนมือสองเอาดีกว่า

เคยคิดจะซ่อมเหมือนกัน แต่ลองถามค่าซ่อม แพงกว่าซื้อมือสองอีก

ก็เลยไม่ซ่อม ซื้อเปลี่ยนเอาดีกว่า

หาไม่ยากหรอกคับ

ราคาก็หาได้ตั้งแต่ 500-1000

ส่วนเรื่องการใช้งานเวลาฟังซีดีแล้วไม่อยากให้เสาขึ้น

อยากจะให้ขึ้นเวลาที่ฟังวิทยุเท่านั้น

ผมเองปรกติก็ฟังซีดีแทบตลอด แทบจะไม่ได้ฟังวิทยุเลย

รำคาญเหมือนกันที่เสาขึ้นเสาลงตลอด

แต่จะตัดสายทิ้งก็กะไรอยู่ เดี๋ยวเวลาจะฟังวิทยุมันไม่ชัดอีก

ก็เลยทำสวิทย์เปิดปิดเสาอากาศมันซะเลย

ขึ้นเฉพาะเวลาที่ต้องการเท่านั้น

ลองดูนะคับ

^^

7. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    เพิ่งรู้แหละ น้าโอสั่งยืดได้หดได้ อิอิอิ :D:D:D

8. whitebear

1,191
    11
    0

คิดได้ไงเนี้ยพี่

5 5 5

แต่บางทีระบบไฟมันรวน

สั่งยืดกลับหด สั่งหดกลับยืดอะดิพี่

^^

เสาอากาศคับพี่น้อง เสาอากาศ

อย่าคิดไปไกลดิ

9. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    เสารถผมมันขึ้นเฉพาะตอนเปิดฟังวิทยุอ่าครับ เปิด CD ไม่ขึ้นอ่า ตอนไปเปลี่ยนฟรอนซ์บอกช่างเขาทำให้ครับ

ปล, แต่ตอนนี้เสาค้างไม่เลื่อนแล้ว T T

10. whitebear

1,191
    11
    0
    ในฟรอนท์บางตัวก็มีฟังค์ชั่นนี้อยู่แล้วคับ

ไม่ต้องต่อสวิทย์นอกก็ได้

11. sia87

sia87 New Member Member

52
    0
    0
    ของผมมีเสียงมอเตอร์ทำงาน แต่ไม่ยืดไม่หดอิอิ แก้ไงเองได้มั๊ยคร๊าบพี่ๆๆคร๊าบ

12. whitebear

1,191
    11
    0

เปลี่ยนตัวเลยคับ

13. icecivil

icecivil New Member Member

22
    0
    0
    แก้ไขได้แล้วครับ ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ (เป็นสังคมของการให้จริงจริง ซึ้งและขอบคุณอีกครั้งครับ)

14. theeagleone

theeagleone New Member Member

113
    0
    0
    เปลี่ยนใหม่เลยครับ ดีกว่าไปซ่อม

15. ตัน 1

ตัน 1 New Member Member

26
    0
    0
    ผมเคยเปลี่ยนที่ร้าน A.S.S. บริการเป็นศูนย์ของคาสรอล ออโต้เซอร์วิส แถวสนามบินน้ำใกล้ร้านถั่วแระ 1000 บ (รวมค่าแรงและเสาไฟฟ้าของเซียงกงด้วย) ติดต่อคุณอัศวินหรือคุณสุพจน์ 086-3425560 จากต้น (ประดิษฐ์)สมาชิกใหม่

16. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    ตาบุ๊ค ไง ฟรี ค่าของค่าแรง อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้