โข่งหลัง .36 ของ z18

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย aj anucha, 30 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    โข่งหลัง .36 ของ z18 สามารถนำมาใส่กับ โบ garrett a/r .61ได้ป่าวครับ
    ต้องแก้ไขตรงไหน หรือว่าต้องลวงโข่งป่าวครับ ผมจะเอามาสับกับโข่งเดิม กะเอาต้น,กลางจิ๊ดๆ:D:D

2. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    กลึงโข่งหลังใหม่เลยครับ

ต้องดูแปนตรงเสื้อเทอร์โบครับถ้าไม่ใหญ่ไปก็กลึงใส่ได้เลยครับ

ส่วนเรื่องกลึงนี้ก็"ป๋าชาญ"เลยครับ

หรือคุณแชมป์ก็ได้ครับ

เดี๋ยวรอแชมป์มาเหลาอีกทีครับ

3. คุณนู๋มด

คุณนู๋มด New Member Privilege

170
    3
    0
    โข่งหลังกลึงใหม่เลยครับตามที่พี่แบ้งค์ว่ามาเลยครับ

ถึงถ้าใส่ได้ผมว่ามันก็ไม่ชิดเหมือนกลึงใหม่หลอกครับ

ูเกรงว่าถ้าใบหลังกับโข่งห่างกันจะติดบูสต์ช้าไปใหญ่

ปล.จากตี๋ครับ ยืม Log in เพื่อน

4. aj anucha

948
    1
    0
    โข่งหลังกลึงใหม่นี่หมายถึง เอาโข่ง z มากลึงหรือว่า หล่อโข่งใหม่เลย??
    พูดถึงถ้าใบห่างมากๆจะทำให้บู๊สติดช้าเดิมหรอครับ??
    ....ที่ร้าน ป๋าชาญ เค้ามีโข่งหลังปะอย่างงัยขอเบอร์ติดต่อหน่อยครับ

5. ต้องดูโข่งหลังอ่าครับว่าถ้าวัดแล้วใบหลังของ Z เล็กกว่าหรือเปล่า

นั่นก็แสดงว่าโข่งหลังก็ต้องเล็กไปด้วย

ดังนั้นโข่งหลังของ Z ก็น่าจะนำมากลึงให้กว้างเท่ากับ garrett a/r .61 ตามที่ต้องการ

ส่วนเรื่องติดบูสต์ช้าถ้าใบหลังห่างจากโข่งหลังมากเกินไปบูสต์ก็ติดช้าครับ

ปล.เรื่องการเอาโข่ง Z มา กลึงทำได้รึเปล่าคงต้องรอข้อมูลจาก แช้มป์และพี่แบ้งค์แล้วหล่ะครับ อิอิ

6. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    โข่งหลังเดิมมันใหญ่กว่าZหรอคับ ถึงจะเอาโข่งZมาใส่อ่ะคับ ขอถามเป็นความรู้คับ

7. ทำได้ครับ
    โดยเอาโข่งZกลึง
    ลองโทรคุยกับป๊าผมเลยครับ
    089 995 4305 เฮียชาญ

8. ถ้าอย่างนั้นแล้วรีบไปทำเลยครับ จะได้จี๊ดๆ

9. pandabank

2,427
    4
    0
    ต้องดูครับว่ายอดใบหลังของเทอร์โบลูกใหม่มันใหญ่กว่า48มิลหรือเปล่าครับ

ถ้าใหญ่กว่าก็ใส่กับโข่งZเบอร์36ได้เลยครับ

แต่ถ้าใบหลังเล็กกว่า48มิลก็หมดสิทธ์ครับ

แล้วกลึงใส่คอมมอยเรลป่าวครับ

ท่าจะไปดีน่าดู

10. aj anucha

948
    1
    0
    ขอบคุณ ทุกๆคำตอบนะครับ
    คือใบหลังของ โบ garrett a/r .61 ของผมเนี่ยยอดใบมันมีขนาด 48 mm. ครับ(แล้วใบหลังของ z มัน 48 ปะครับ)
    งั้นแสดงว่าผมคงเอาโข่งหลัง z เบอร์ .36 มาใส่ได้ใช่มะครับ โดยที่ใบกับโข่งหลังไม่ห่าง
    อย่างนั้นเดี๋ยวจะโทรไปถามทาง พี่แชมป์อีกที...ถ้าทำได้จิงๆน่าจะจิ๊ดขึ้นแล้วนะครับ เพราะว่าตอนนี้มันรอๆไปหน่อยครับ ขับในเมืองกินน้ำมันมาก

11. pandabank

2,427
    4
    0
    ได้ครับ

งั้นก็กลึงแปนรับเทอร์โบอย่างเดียวครับ

12. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    แต่อย่าลืม !!!

ยอดใบ 48 มิล เท่ากันจริง
    แต่ ช่วงเคิฟโข่งหลัง กับใบหลัง
    มัน พอดีกันเปล่า

ต้องดูครับ [=

13. นั่นดิแล้ว สะรีระ ของใบมันจะเหมือนกันมั๊ยนิ

14. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    นั่นสิคับ ขนาดยอดใบ ฐานใบ ยังพอกลึงกันได้ แต่"ความยาว"ของใบล่ะคับ ประสบการณ์ของผมอย่างเทอร์โบZกับเทอร์โบv27ที่ผมเอารูปมาให้ดูในกระทู้ก่อนหน้านี้ ขนาดยอดใบ ฐานใบ ไม่เท่ากัน แต่ความยาวของใบเท่ากัน แต่กับโบRB25กับZใบขนาดใกล้เคียงกัน แต่....ความยาวของใบZจะยาวกว่าRb25คับ จึงทำให้โข่งหลังมีขนาดที่หนากว่า ลึกกว่า ฉะนั้นอย่าลืมดูความยาวของใบประกอบด้วยคับ

15. aj anucha

948
    1
    0
    ครับผม ถ้าอย่างนั่นผมของไปเช็ครูปร่างของใบมาก่อนแล้วกันว่ามันใกล้เคียงกะ z หรือป่าว

16. aj anucha

948
    1
    0
    ...........

17. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

ของทุกอย่างต้องลองครับ แล้วจะรู้.......ของผม TF006 โข่งหลัง Z ครับ :D

18. pandabank

2,427
    4
    0
    ดูจากรูป.....ผมว่าได้นะ

เพราะZกับกาเร็ตมันก็ยี่ห้อเดียวกัน

และอีกอย่างเทอร์โบตระกูลนี้ใบหลังมักจะอ้วนๆอย่างนี้แหล่ะ

19. aj anucha

948
    1
    0
    ครับผมเดี๋ยวว่างๆ จะเข้าให้ที่ร้านพี่แชมป์นะครับ...... จะได้จิ๊ดจ๊าดซักที่รถผม อิอิ

20. aj anucha

948
    1
    0
    พี่ๆ พอจะมีโข่งหลัง z เบอร์ .36 ขายราคาถูกปะครับ
    เพราะเท่าที่ผมเจอมันจะเป็นเบอร์ .48 อะครับ:D:D

21. pandabank

2,427
    4
    0
    ผมมีแต่โข่งกาเร็ต เบอร์ประมาณ40น่าจะใช้ได้เปล่าก็ไม่รู้.....อิอิ.....

22. aj anucha

948
    1
    0
    ถ้าใช้ได้ ขอราคาซักไม่เกินพันได้ป่าวล่ะครับ อิอิ
    เพราะว่าวันนี้ เจอโข่ง z เบอร์36 มาอะครับ เค้าขายให้ผม 1000 บาท ไม่รู้มันจะลงกันได้ป่าว
    อย่างงัยเดี๋ยวผมลองก่อนครับ เราคอยว่ากัน
    ขอบคุณพี่ๆมากเลยนะครับ........

23. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    จัดไปครับ

24. delo

delo New Member Member

63
    0
    0
    ขอให้แรงๆนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้