สงสัยเรื่องสัญญาณกันขโมย 623 ครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย toniccat, 4 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. toniccat

toniccat New Member Member

41
    0
    0
    ใช้ 623 GLSI ครับ สัญญาณกันขโมยที่ติดรถมาเดี้ยงมาหลายปีแล้ว แบบว่า ถ้าจะกดให้ติด ต้องเอาไปจ่อที่กระจกน่ะครับ ( ไม่ต่างกะไขเปิดด้วยมือเลย) เราแก้ไขไงได้บ้างครับ ผมลองเปลี่ยนแบตเตอรี่รีโมทแล้วก็ไม่ดีขึ้น รบกวนใครทราบ ช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

2. NingRover

NingRover New Member Member

83
    0
    0
    ของผมก็เป็นอย่างนี้มาตั่งนานแล้วได้อย่างมากก็กระจกหลัง แต่ต้องเป็ตอนเปลียนถ่านใหม่ๆนะคับ

3. greatnotgood

greatnotgood New Member Member

88
    0
    0
    ของผมก็เป็นครับ เห็น meeting ครั้งแรก พระโอมก็บอกว่า ต้องใช้ใกล้ๆแล้วยิงขึ้นไปที่ตัวเซนเซอร์ครับ
    ผมตัดรำคาญใช้แต่กุญแจ

4. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    ไปบ้านหม้อเลยครับ ผมไปทำมาแล้ว คือว่าเอารีโมดไปอย่างเดียว มันเป็นที่สัญญาณอินฟาเรด ต้องเปลี่ยนอะไรซักอย่างเนี่ยแหละเค้ามีเครื่องเช็คระยะความไกลอยู่ ไม่เกิน150.- นะ ที่ร้าน อมร ที่ดิโอสยาม รอรับได้เลย

5. น้องบ๊วย

น้องบ๊วย New Member Member

103
    0
    0
    ว่างๆ ไปดิ โอ ตามที่วิทแนะนำดีก่า ได้ผลไงเดี๋ยวมาแจ้งคับ

6. pop-bpk

pop-bpk New Member Member

45
    0
    0
    วิทไปมาเมื่อไหร่ ผมไปเมื่อ 11ก.พ. ช่างบอกว่าซ่อมไม่ได้ ไม่มีอะไหล์แล้ว เสียดายจัง! อยากใช้รีโมทบ้าง มีที่ไหนแนะนำอีกไหมครับ

7. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    อ้าวๆ ไงเป็นงั้นไป ที่อื่นก็ไม่รู้แล้วครับ

8. P.Thidawan

P.Thidawan New Member Member

59
    0
    0
    รีโมทเดิมเราไม่มี แต่ไปทำเพิ่มใหม่เลย ใช้ เปิด-ปิด ประตูอย่างเดียวไม่เกี่ยวกะกันขโมย ร้านอยู่แถวๆอุดมสุข สุขุมวิท 103 ร้านชาติการช่าง ราคา 1500-.:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้