[+นาทีแห่งน้ำใจของเพื่อนคลับเอสไอ+]

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Wakita(Wa), 15 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

คืนวันที่เสาร์ที่ 13 มิ.ย. 52 เวลาประมาณทุ่มเศษๆ

น้องวาปวดที่ข้างลำตัวด้านขวาช่วงเอว เหมือนว่าเป็นตะคริว ตอนออกจากที่ทำงานยังพอทนได้

แต่พอขับรถมาถึงแถวนวนคร เริ่มอาการไม่ดีขึ้น ปวดมากขึ้นขยับตัวแทบไม่ได้

นึกถึงเพื่อนๆ เพื่อนก็ยังไม่เลิกงาน เลยตัดสินใจโทรหาเพื่อนในคลับเอสไอ

พี่เบค อยู่พระราม2ก็จริงแต่ก็โทรหาเพื่อนๆที่อยู่ใกล้วาที่สุด

สักพัก พี่กอล์ฟโทรมา บอกว่ายังติดต่อน้องกอล์ฟซ่าไม่ได้ จะให้พี่เรียกรถพยาบาลให้ก่อนไหม

ตอนนั้นฝืนขับรถมาจนถึงหน้าม.กรุงเทพ รังสิต ขาเข้า ตอนนี้ไม่ไหวจริงๆ เลยจอดรถนั่งนิ่งๆ

เลยบอกพี่กอล์ฟไปว่า ไม่เป็นไร จะลองโทรหาพี่เม้งดูก่อน แต่ก็ยังติดต่อไม่ได้

โทรบอกที่บ้านแล้วละ แต่แม่ก็ไม่อยู่บ้านอีก ตอนนั้นคิดอะไรไม่ออกแล้ว

ไม่เกิน 5 นาที น้องกอล์ฟซ่าก็โทรมา (คงทราบเรื่องจากพี่กอล์ฟแล้ว) ถามว่าอยู่ตรงไหน

แล้วไม่นานน้องกอล์ฟก็นั่งแท็กซี่มาหา แล้วช่วยขับรถไปส่งที่บ้าน (โคตรซึ้งอะ นึกว่าไม่มีใครมาช่วยละ)

ขอบคุณทุกคนจริงๆคะ ทั้งที่เอ่ยชื่อและไม่ได้เอ่ยชื่อ เพราะมีหลายคนที่มาไม่ได้แต่ก็โทรกลับมาถามอาการ

วันนั้นถ้าไม่ได้น้องกอล์ฟซ่า คงจอดรถตรงนั้นอีกนาน เพราะตอนนั้นขับไม่ไหวแล้ว

ถือว่าเป็นเหตุการณ์ที่ประทับใจมากๆอีกครั้งหนึ่ง พวกเราคือครอบครัวจริงๆ ซึ้งงงงงง:cry:

2. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    คราวหน้า อย่าฝืนดีกว่าครับ วา

ไม่ไหวก็จอดรถเลยครับ รอให้ดีขึ้นก่อนดีกว่านะ เปงข้างขาวด้วย

3. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ผมก็เคยเป็นตะคิว ไม่ฝืนขับเลยครับ
    รีบจอดข้างทางแล้ว พยายาม เดินรอบๆ รถ ให้ตะคิวหาย แล้ว ก็ เดินอีกสักระยะ
    อันตรายจิงๆ เคยเจอมากับตัว
    เหยียบคลัชไม่ได้เลย

SI เราคือพี่น้องกัน

4. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    ตอนนี้วาหายดีแล้วใช่ไหมครับ^^
    ชาว si น้ำใจงามอยู่แล้วครับ:cool:

Joice++Jum

5. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ต้องขอบคุณน้องกอล์ฟจริงๆ วันนั้นพี่กำลังจะไปกาญ ไม่รู้จะช่วยยังไงดี ดีที่ได้กอล์ฟไปช่วย

6. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    หายดีแล้วหรือยังครับ
    ดูแลสุขภาพดีๆหน่อยนะครับ

Cluc Si, อบอุ่นอยู่แล้ว :D

7. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    หุหุ ไม่เสียแรงโทรหา เฮียก๊อฟ
    ไม่ว่างยังส่งน้องก็อฟ ไป

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 10:38:02 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:37:48 ----------

หุหุ ไม่เสียแรงโทรหา เฮียก๊อฟ
    ไม่ว่างยังส่งน้องก็อฟ ไป

8. aekky

aekky New Member Member

234
    13
    0
    เป็นไรอะแก โรคประหลาดจริงๆ ไปตรวจดูยัง มะเร็งป่าว ^^ล้อเล่น

9. peach007

peach007 New Member Member

323
    0
    0
    โชคดีที่ไม่เป็นอะไรมากนะครับ วา ว่าง ๆ ก็ไปตรวจสุขภาพบ้างนะครับ
    พี่น้องชาว si เป็นห่วงนะครับผม

10. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    น้ำใจงามจิงๆครับ ดีคับ เป็นอะไรก็ช่วยเหลือกัน

11. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    ผมว่าพี่เป็นไข้หวัดเม็กซิโกแน่เลย 555

12. kwadbaa

kwadbaa New Member Member

325
    7
    0
    ขอปรบมือกับความมีน้ำใจของทุกคนที่ร่วมด้วยช่วยน้องวา จริงๆคับ

แล้วไปหาหมอยัง อ่ะ หายเร็วเน้อ

13. K|nSsZ

K|nSsZ New Member Member

216
    6
    0
    กอล์ฟ เอาไป 5กะโหลกเลยเรื่องนี้

14. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    น้ำใจงาม มากกกกกกกกก เราพี่น้อง si ช่วยเหลือกานงับ อิอิ

15. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    น้ำใจงามมากคับซึ้งแทนจิงๆ

16. GozilA

GozilA New Member Member

371
    2
    0
    คงต้องออกกำลังกายซะแล้วมั้งวา:D:D

17. Wakita(Wa)

1,622
    21
    0

ขอบคุณทุกคนอืกครั้งคะ สำหรับความเป็นห่วง

18. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    หายดีหรือยังครับวา นี่ล่ะครับครอบครัวของวงการรถยนต์จริงๆ

19. JiGoRo

JiGoRo New Member Member

257
    4
    0
    "อบอุ่นและมีน้ำใจ นี่ละคือ คลับ Si ของพวกเรา"

20. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    ดีนะ โทรหาน้องกอลฟ์ซ่า

ถ้าโทรหา เบสซ่านะ จะมาร้องเพลงให้ฟัง ฟังแล้ว อาการจะดีขึ้น ลุกมาแดนซ์ได้

:p :p :p

21. mengsi

mengsi New Member Member

227
    14
    0
    หายดีแล้วใช่มั้ยวา

22. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    สร้างภาพ จริงๆ Golf_Za หล่อเลย

23. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    แล้วตกลงไปหาหมอยังอะ น้อง

24. Wakita(Wa)

1,622
    21
    0

ไม่ได้ไปหาคะ พอดีคุณพ่อ ซื้อยาพ่นสำหรับอาการปวดเฉียบพลันมาให้(ที่เค้าใช้กับนักกีฬา)

แล้วก็ทานยาคลายกล้ามเนื้อ + ทานวิตามินรวม เช้ามาอาการก็ดีขึ้น ขับรถได้ตามปกติคะ

น่าจะร่างกายอ่อนเพลียแล้วก็เครียดอะคะ ตอนนี้สบายดีแล้วคะ ยังไงก็ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนจริงๆ

อุตส่าห์เป็นห่วง แล้วก็มาช่วยน้องวา หลังจากวันนั้นก็ยังมีพี่ๆเพื่อนๆโทรมาถามอาการ น่ารักจริงๆ

25. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    เยี่ยมเลยครับ ช่วยๆกัน ถ้าเกิดมาเป็นแถวๆระยอง ชลบุรี โทรหาได้นะ จะรีบบึ่งไป :) :)

ปล. ออกกำลังกายมั่งนะ อย่ามัวแต่ขายของ :D

26. kkict_1706

kkict_1706 New Member Member

185
    1
    0
    คุณวาครับ ถ้ามีอะไรให้ช่วยก็บอกนะครับว่าง 24 ชม ผมอยู่อยุธยานี่เองยังไงเราก็ครอบครัวเดียวกัน
    eX 08-18531774 อยุธยา-ปทุม

27. bang_bank

bang_bank New Member Member

27
    0
    0
    หายดีแล้วช่ายมะคุนพี่

28. Bambii

Bambii New Member Member

211
    4
    0
    เครียดไปอะป่าวพี่วา ดูแลสุขภาพด้วยน้า....

^___^

29. Bambii

Bambii New Member Member

211
    4
    0
    เรียนอยุ่ม.กรุงเทพ ที่รังสิตปะคะ?
    เหมือนเคยเห็น

30. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    มีไรก็ช่วยๆกันไปครับ ตอนผมรถชนปีที่แล้วพี่วากับพี่สิทธิ์ก็มาเยี่ยมผมที่โรงพยาบาล ยังไม่ได้ขอบคุณอย่างเป็นทางการเลย ยังไงก็ฝากไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้