ถามเล่น ๆ นะครับพี่ ๆ Evo

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย naylovemint, 3 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. naylovemint

naylovemint New Member Member

5
    0
    0
    สมมุตินะครับ Evo 7 ของแท้ ๆ ที่นำเข้ามาเลย กะ Evo 7 ที่เอาซีเดียมาแปลงผมอยากรู้ว่าตัวถังมันใช้เหล็กหรือใช้อารัยทำเหมือนกันรึเปล่าอ่ะครับ หรือสมมุติว่า Evo 7 แท้เป็นเหล็ก ของแปลงเป็นพลาสติกไรเงี้ยครับ ผมเปรียบเทียบเล่น ๆ นะ เพราะผมไม่รู้จะเปรียบไงดีอ่ะครับ ขอบคุณคร้าบ
    ชอบ Evo 8 สีขาวหงะ แต่แม่ม่ะห้ายซื้อ T_T แม่บอกซีเดีย หรือแลนเซอร์ใส่ราวตากผ้า โฮ ๆ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ถ้าแปลงแท้ แบบสับของครบทั้งคัน
    (ซีเดีย จะโดนเลาะตะเข็บจุดต่างๆออกจนเหลือแต่โครงห้องโดยสาร)
    จากนั้นก็ขึ้นอยู่กับกรรมวิธีการทำของแต่ละอู่ ว่าจะมีเทคนิคที่ทำให้แข็.แรง
    เก็บรายละเอียดเรียบร้อย วายริ่งสายไฟใช้ได้ครบหรือไม่ แค่ไหน
    ซึ่งแต่ละอู่ฝีมือแตกต่างกันออกไปครับ

ถ้าอู่ที่ฝีมือดีๆ 95% เหมือนๆ ครบๆ แทบไม่แตกต่างครับ
    ส่วนต่างที่เห็นคือความสดของสภาพตัวถังที่รถนำเข้ามา
    คือสภาพที่ตัวถังไม่ได้โดยเลาะมาก่อน จึงไม่บอบซ้ำ
    แต่อู่ที่มีกรรมวิธีการทำที่ดี จะแทบไม่มีความแตกต่างเลยสำหรับรถใช้งานแบบ Street use

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้