ช่วยด้วยคร๊าบบบบ. มันมาอีกแล้ว

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย toom evo, 18 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    พี่น้องทุกท่านคับ ช่วยผมด้วยคับไม่รู้จะทำไงดี คือมีหนูมันเข้ามาในรถอ่ะคับ
    (ไม่ใช่อีหนูนะ)ไม่รู้มันเข้ามาได้ไงเพราะไม่เคยเปิดประตูรถทิ้งไว้เลยอ่ะคับ
    พอดีผมไปเจอ ( ขี้ )หนู ในเก๊ะหน้ารถคับที่หน้ากลัวคือข้างๆกล่องเลยคับ
    ตอนนี้ยังวางกาวดักอยู่เลย ที่นี่ฝนตกบ่อยมากคับช่วงนี้ เลยจอดคลุมรถไว้
    จะทำไงดีคับ กลัวมันไปกัดสายไฟอ่ะ และอยากรู้ว่าใน Evo6 มันจะเข้าทาง
    ไหนได้บ้างคับ :cry: :cry: :cry: :cry:

2. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    มีงี้ด้วยหรอครับ ดีนะบ้านผมเลี้ยงแมว

3. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ผม ก็เพิ่งโดนไปสักพัก อะคับ ส่วนใหญ่มันจะเข้ามาจากทางห้องเครื่องนั่นและคับพี่

ของผม มันนั่ง กิน นอน กิน บนฝาเครื่อง กัดของในลิ้นชัก กันท่อน้ำมันแตกไปที

สุดท้ายผมเรียก บริษัท กำจัดหนู อะคับ ใช้เวลาประมาณ 2 เดือน มันก็หายไป

4. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    เอาไม้ไล่หนู ที่ขายตามข้างทางถนนหลวง เอามาไว้ในรถเลยครับ

5. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    บ้านผมก็มี
    ผมเปิดฝากระโปรงไว้มันก็ไม่เข้าเลยนะครับ
    กะบะข้างๆที่ใช้งานทุกวันไม่ได้เปิดฝามันเข้าไปกัดเล่นเหมือนกัน
    หลังๆเลยเปิดหมดเลย จะใช้รถค่อยปิด
    หนูมันน่าจะชอบที่อัพๆ มืดๆ

6. toom evo

587
    2
    0
    ผมว่าผมเจอแล้วนะทางเข้าของมันอ่ะคับน่าจะเป็นตรงฝาครอบชุดสายไฟเครื่อง
    ด้านซ้ายใต้ ABS เพราะจะปิดไม่สนิทมันค้ำสายเกจ์วัดอยู่คับ ( ตื่นมาหาแต่เช้าเลย )
    ลองปิดดูก็ไม่ได้เพราะเป็นสาย Tamp ต่างๆมันเบียดกันมากเลย และก็ยังไปเจอ( ขี้ )
    บนเบาะหน้าอีกแสดงว่ามันก็ยังวิ่งเล่นกันอยู่ ไม่ยอมมาติดกับดักด้วยทำไงดีเสียวคับ
    เคยทำอย่าที่กั๊กว่าเหมือนกันคับพอดีช่วงนี้เห็นฝนตกบ่อยก็เลยคลุมไว้ :cry:

7. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ลองอย่างนี้ก็ได้คับ พี่ ถ้ารถจอดสะบ่อยไม่ค่อยได้ใช้ เขาบอก ให้เอา พริกไทย ป่น โรย รอบๆรถ เลย เยอะๆเลย

ส่วนวิธี ที่กัก บอกใช้ได้ผลเหมือนกัน ส่วนรถที่บ้านอีกคัน กะบะ ผมเอาไปล้างอัดฉีด แล้ว ให้เขา พ่นเคลือบห้องเครื่อง

มันก็ไม่มารบกวนอีกเลย คับ

แต่ถ้า พี่จะปิดรู เอา ซิลิโคนปิดไว้ก็ได้คับ

8. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ของผมไม่มีหนูแต่แมวมันขึ้นไปข่วนบนฝาไว้แทน

9. toom evo

587
    2
    0
    เท่าที่ลองปิดดูแล้วลำบากคับเพราะจะเบียดสาย Temp คับถ้าใช้ซิลิโคนอย่างที่ดิวว่าคง
    จะยากสักหน่อยเท่าที่ดูแล้วคงต้องใช้ก้อนขี้หมาที่อุดช่องแอร์อ่ะคับแต่มันทนร้อนไม่ได้อ่ะดิ
    พยายามต่อคับ (แล้วมันก็ยังวิ่งเล่นกันอยู่เลยอ่ะ)

10. toom evo

587
    2
    0
    เรียบร้อยซะทีคับ ผมก็โง่อยู่ตั้งครึ่งวันว่าจะทำงัยสรุปก็คือ ฝายางที่ปิดช่องของสาย
    ไฟเครื่องด้านในของฝายางที่หุ้มอยู่จะเป็นกรอบพลาสติกแข็งและมีสลักถอดแยกเป็น
    2 ชิ้นได้ก็แค่ถอดเอากรอบนั้นออกแล้วก็จัดการยัดฝายางกลับไปปิดไว้เหมือนเดิมคับ
    แถมยังมีที่เหลือพอให้สาย Temp ทั้ง 3 เส้นใส่ได้โดยไม่เบียดกันอีกคราวนี้ก็สบายใจ
    ไปเปาะแล้วคับ เหลือแต่จัดการน้องหนูที่วิ่งเล่นกันอยู่แค่นั้นคงไม่ยาก เสียเวลา 1 วัน
    คับ เพื่อความปลอดภัยของสายไฟในรถ ขอขอบคุณพี่ๆน้องๆใน Evo ทุกท่านด้วยคับ
    ที่คอยให้คำแนะนำ ( น้องหนูเนี่ยอันตรายกว่าEหนูอีกนะคับ ผมว่านะ )
    พี่น้อง Evo ทุกท่านโปรดระวังนะคับน้องหนูเค้ากัดไม่เลือกนะ!

11. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    สงสัยหนูนำพา ให้ขยับเป็น อีโว7 8 9 แล้วมั้งพี่...อิอิ..
    วิธีที่จะจัดการกับหนู คือแมว แต่ที่ตามมาคือความซนของแมว
    ที่มันชอบลับเล็บกับ รถซะเหลือเกิน

12. toom evo

587
    2
    0

กำลังคิดอยู่เหมือนกันคับว่าจะขยับขึ้นเป็น 7 8 9 แต่ช่วงนี้คงต้องรอก่อนอ่ะคับ
    กลัวว่าเดี๋ยวจะขับตามรถแรงๆไม่ทันคับ 555+:p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้