รถผมโช๊กหลังไม่เท่ากันครับ B14

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pumkinseeds, 18 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    เดินดูมาก็หลายรอบแล้ว ก็มองเอ๊ะ ทำไมซุ้มล้อด้านซ้ายมันดูเหลือเยอะกว่าด้านขวาหว่า ก็ลองเทียบๆดู ข้องใจ วันนี้เลยเอาตลับเมตรมาวัด

ปรากฏว่า ด้านซ้ายสูงกว่าด้านขวาเกือบนิ้ว อ้อ ลืมบอกไป รถผม B14 ไปใส่ โช๊คหลัง A32+สปริง H&R ครับ แก้ปัญหาท้ายห้อยติดแก๊ส

ก็เลยไม่รู้ว่า เป็นเพราะว่าเหล็กกันโคลง MultiLink Beam หรือเปล่า เพราะว่าก้มลงไปมอง ด้านซ้าย เหล็กมันมีพื้นที่มากกว่าด้านขวา เลยไม่รู้ว่า รถปกติมันจะไม่เท่ากันหรือเปล่า

อยากถามว่า มันจะมีผลต่อการขับขี่หรือเปล่าครับ เพราะตอนขับมันก็ปกติดี

ปล. โช๊ค Primera กับ B14 ขนาดความสูงเท่ากันหรือเปล่าครับ แล้วเสียบโบ๊ะ ได้ทั้งคู่หน้าคู่หลัง โดยไม่ต้องแปลงหรือเปล่าครับ

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ตอนวัดน่ะ พื้ินเรียบ ได้ระดับหรือเปล่า

ส่วนโช๊ค P11 ไม่รู้อ่ะ เดี่ยวรอ บอย มาตอบ :D

3. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ได้ระดับครับพี่ เพระว่าจอดบนพื้นเรียบที่จอดรถที่บ้าน

4. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    สปริงทรุด (ล้า)

5. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เปลี่ยนปริงด่วน

6. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    จอดพื้น เรียบเท่ากันไหม บางทีมันหลอกตานะครับ
    ส่วนโช๊ค p11 ไม่เหมือน B14 นะครับ โดยเฉพาะคู่หน้า หมดสิทธิ
    คู่หลัง ใช้ได้ สูงกว่า เพราะรถมันหนักกว่า +++

7. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    อาจเป็นที่คานหลัง ได้เปลี่ยนคานมาหรือเปล่าครับ คานอาจฝืนหรือคดก้อได้น้า

8. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ตกลงไปเช็คยะงอ่ะ..:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้