ขอทราบข้อมูลล้อใส่ R11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย icecivil, 10 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. icecivil

icecivil New Member Member

22
    0
    0
    รบกวนอยากทราบข้อมูล ขนาดล้อแม็กที่ใส่ R11 (offset เท่าไร ) หรือ spec ของรูล้อที่ใส่ r11 ได้ รบกวนถ้าจะหาซื้อแม็กมือสองญี่ปุ่นได้ที่ไหน ขอความกรุณาแนะนำด้วยครับ ขอบพระคุณครับ:cry::cry:

2. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    หาล้อ4รู100นะครับ ออฟเซทระหว่าง 30-42ครับ หน้ากว้างไม่เกิน8นิ้ว ขนาดล้อได้ตั้งแต่ 14-19นิ้วครับ อิอิ
    ส่วนล้อ 4รู100 จะราคาสูงหน่อยครับ หาได้ในrcwebนี่แหละครับ ราคาจะไม่แรงมาก เยอะด้วย แต่ต้องรอจังหวะและโอกาสครับ ทางที่ดีหาลายในใจที่ชอบไวก่อนครับ

3. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ตามนั้นเลยครับผม

4. icecivil

icecivil New Member Member

22
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

5. beeq

beeq New Member Member

106
    0
    0
    พี่ครับ ผมจะใส่ off +32 ต้องรองสเปเซอร์ ป่าวครับ ล้อ ENKEI เเมงมุม หน้ากว้าง7''
    ยางหน้า 205-45-17 ยางหลัง 215-45-17 เเบบนี้ลงเเล้วติดมั้ย
    พี่ ตาม ครับ ผมจองฝาปิดซ้ายไว้น่ะครับ ยังไงก็ขอบคุณมากครับ

6. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    off กำลังดีใส่ได้เลย ไม่ต้องรองสเปเซอร์หรอก

ว่าแต่ใส่ยางขนาดเดียวกันเลยก็ได้นะ ไม่ติดหรอก

จะได้สลับยางง่ายๆ

7. beeq

beeq New Member Member

106
    0
    0
    วันนี้ผมโชว์ วิ่ง 3ล้อ ชาวบ้านทั้งตลาดเห็นกัน ต่างวิ่งมาดูด้วยความทึ่ง โอ้วมันทำได้ไง
    ถไลไปล้อซ้ายหน้ากลิ้งเเซง ....
    เซ็งเลย ไปใส่ล้อตรวดดูให้เรียบร้อยน่ะครับ ไม่งั้นเป็นเเบบนี้ เเถมล้อเบียดซุ้มบังโคนหน้าบุบสีเเตก งานเข้าทันที 2วันก่อนก็ มีใครไม่รู้ถอยมาสอยไฟข้างเพชรผม ร้าวเลยกันชนหน้าก็เบี้ยวสีเเตก
    โอ้ว...วว....:cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้