หาสายคอล์ยจุดระเบิดครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย damrongsak, 22 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. damrongsak

damrongsak New Member Member

35
    0
    0
    หาสายคอล์ยจุดระเบิดครับ
    แล้ววีธีเช็คสายปกติเดิมๆ ค่าความต้านทานสายเท่าไรมีท่านไหนพอทราบรบกวนด้วยครับ

2. narian

narian New Member Member

99
    0
    0
    เช็คไม่เป็นคับ
    แต่มีคับของยังใช้อยู่

3. artonair

artonair New Member Member

51
    0
    0
    วิธีเช็คสายมีอยู่ในคู่มือที่เคยแบ่งปันกันอยู่นะครับ เป็นไฟล์ pdf แจ้งเมล์มาเดี๋ยวผมส่งไปให้ ผมได้รับต่อมาอีกที่ จาก คุณ nid_neon คุณณรงค์ นะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 มิถุนายน 2009
  4. narian

narian New Member Member

99
    0
    0
    ช่วยๆกันคับ คลับเรา

5. damrongsak

damrongsak New Member Member

35
    0
    0
  6. nid neon

nid neon New Member Member

86
    0
    0
    ส่งให้แล้วนะครับ ความจริงสายแต่ละยี่ห้อค่าโอมห์จะไม่เท่ากันขออย่าให้สายขาด สาย 1,4 จะเท่ากัน และ 2,3 จะเท่ากันเป็นคู่ อีกจุดหนึ่งคือขั้วเสียบหัวเทียนฉนวนหุ้มปลอกต้องไม่แตกร้าวไม่งั้นไฟแรงสูงจะลัดลงกราน์ด ไม่ไปที่เชี้ยวหัวเทียนสายดีก็จุดไม่ติด

7. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    สายหัวเทียนหรือเปล่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้