VW PASSAT +3SFE+LPG MIXER+ปัญหาที่เกิดขึ้น!!

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย มอนสเตอร์, 22 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. มอนสเตอร์

มอนสเตอร์ New Member Member

242
    2
    0
    วันนี้เดินไปที่อู่ตอนบ่าย เจ้าของอู่บอกว่าตอนเย็นเอาออกไปได้แล้ว เดี๋ยวโทรบอกให้พี่เขยมาเคลียร์ เจ้าของอู่บอกประมาณ60000บาท ตอนผมอยู่ที่อู่ช่างกำลังทำกรองเปลือยใส่ให้อยู่ เพราะของเดิมไม่มีที่ใส่ เสร็จแล้วก็เอาไปลองวิ่งแถวพระราม3-วงแหวนอุตสาหกรรม เรื่องความแรงไม่เน้นครับ แต่ก็ใช้ได้ ที่ถูกใจคือ เครื่องเดินเรียบ นิ่ง โดยเฉพาะเรื่องเพลาที่กังวลอยู่ แต่ก็ผ่านไปได้ด้วยดี (ต้องชมฝีมือโรงกลึงบ้านผมครับ พ่อผมบอกใช้ลวดเชื่อมพิเศษ สนใจบอกได้ครับ) เอาล่ะครับ หลังปีใหม่จะเอาไปเคลมทำสีรอบคันก่อน แล้วค่อยเอามาใช้งาน จะได้มีเงินเหลือเก็บบ้าง ต่อไปเจ้า3ของผมก็คงใช้อาทิตย์ละครั้ง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 ธันวาคม 2008
  2. 3m*

3m* New Member Member

13
    0
    1
    วิ่งแล้วเป็นไงบ้างครับ

3. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    บอกแล้วว่าทัน คริสตมาส :D

4. eaky

eaky New Member Member

17
    1
    3
    แน่น ห้อง เครื่อง เลย........ :)

5. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    วิ่งแล้วประทับใจครับ เรื่องเพลาที่กลัว ก็ตัดปัญหาไปเลย วิ่งนิ่ง ไม่มีสั่นเลยครับ ความแรงก็ไม่ได้เน้นครับ ถือว่าใช้ได้ พอใจมากครับ

6. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    แจ่มๆครับ

7. pingpong

205
    4
    0
    เพิ่งจะรู้ว่าทำกับเฮียเตี้ย 55

8. Akgaraj

Akgaraj New Member Member

23
    1
    0
    สงสัยคงต้องไปใช้ บริการมั่งแล้ว

9. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    อู่อยู่ซอยจันทน์23ครับ มาได้เลย / คุณpingpongรู้จักเฮียเตี้ยหรอครับ บ้านผมอยู่ติดอู่เลยครับ

10. pingpong

205
    4
    0
    นิสัยแกดี บริการดี แต่งานระบบไฟ และจัดการกับรอบเครื่อง ไม่ค่อยแจ่มเท่าไหร่รับ รถผม GE วางกับแกครับ แต่วายริ่งแกต้องให้ข้างนอกวาย แก้แล้วก็ไม่ได้.. เพราะ กด power แล้วมันไม่ลากต่อครับ!! คุณลองดู..... จากวิ่งเข้าออก รอบ 2 รอบ ก็เลยไม่อยากลุ้นต่อ ก็มาให้ช่างโจแถวๆ บางมดทำ เพราะบ้านผมอยู่แถวประชาอุทิศ แต่... ผมก็โดนมั่วผมรอบที่ 2 สุดท้ายมาจบที่ คุณโด่ง :D

อาทิตย์ก่อนเอาคันเดิมเนี่ยแหละ ให้แกจัดการเรื่องปั้มน้ำรั่ว และซ่อมแร็คพาวเวอร์ และให้ดูอาการรอบเดินเบาไม่เรียบ หลังจากให้อีกอู่ล้างปีกผีเสื้อและรู้สึกว่ารอบเบามันเบาไป... ช่างแกดันไปตัดท่อลมที่ดันเข้ามา warm up .. คงเพราะงงตอนที่ start แล้วเครื่องมันจะมีการวอร์ม รอบจะโดดไปที่ 1500-1600 รอบค่อยๆ ลงมา พอเอาวิ่งรอบแรก มันค้าง1400 ตลอด ก็วิ่งกลับมาปรับ แกก็ปรับลงมาที่ 1000 นึกว่าโอเค เช้าวันต่อมา มันไม่วอร์มตอนเช้าอีกเลย ;)

ก็เลยต้องหาที่พึ่งใหม่ครับ..และได้ คุณอาร์ ที่น้องๆ ฝั่งธน จะเรียกว่า technical R มาแก้ให้ ถึงจะทำเจอ.. คนฝั่งธนมาเยี่ยมเยียนได้เลยนะครับ ซ.สุขสวัสดิ์ 26 (วัดโพธิ์ทอง) ทำอู่จากรุ่นพ่อมาถึงรุ่นลูกครับ..

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มกราคม 2008
  11. corona ในตำนาน

corona ในตำนาน New Member VIP

32
    0
    0
    แหล่มครับคุนปิง

3S FE + LPG เหมือนกัน บันเทิงละคับงานนี้ อิอิ.....

12. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    อ่าว อยู่ซอย กาญ เร๋อครับ ซอยนี้มีอะไรดีๆเยอะเชียว

13. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    คุณpingpongใช้รถไรครับ

14. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    ไปถามเฮียตี๋มาละ ชื่อคุณปิง

15. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    ใช้งานแล้ว ประทับใจครับ

16. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    ตอนนี้ยังวิ่งดีอยู่ครับ ประหยัดด้วย แต่จะไปซ่อมโช้คหน่อย มันนิ่มเกินไป ตามอายุของมันแหละครับ จะถามว่า รถใช้แก๊ซควรมีน้ำมันเบนซินไว้ในถังเท่าไหร่ ของผมนี่ก้นถังแล้วครับ

17. Men in 171

Men in 171 Guest

0
    0
    0
    อย่างน้อยควร สัก 1/2 ถัง ครับ เช้าๆ ควรstart ด้วยน้ำมันครับ

18. 3SGE owner

3SGE owner Guest

0
    0
    0
    ของผมน้ำมันไม่ถึง 1/4 ด้วยซ้ำแถมสตารท์ปุ้ปก็ปรับเป็นแก๊สปั้ปไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น ใช้มา 5 ปีแล้วครับ (รู้สิกว่าแก๊สวิ่งดีกว่าน้ำมัน)

19. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    รู้สึกเหมือนกันว่าแก๊ซวิ่งดีกว่าน้ำมัน ติดใจเลยครับ

20. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    ขออัพหน่อยนะครับ พอดีชาวVW THAI สนใจจะชมครับ จะถามอีกว่าจะเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ออโต้แบบไหน ยี่ห้อไรดีครับ เพราะตั้งแต่รถเสร็จใช้มา5เดือน ยังไม่ได้เปลี่ยนเลย

21. akeuthai

akeuthai New Member Member

1,058
    1
    0
    เหมือนกันเลย 3s fe + LPG แก๊สลากได้ 170 ++ อิอิ

22. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    ผมได้แค่150ก็สุดแล้วครับ คงเพราะตัวหนักด้วยแหละ

23. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    อยากได้เพื่อนขับVW+3S เพิ่มจัง จะได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน

24. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    ถอดแคตฯขายเรียบร้อยละ ทั้งได้เงินและได้ความรู้สึกว่าลื่นขึ้นอีกนิดนึง แต่เสียงดังขึ้นหน่อย

25. volk_3S

volk_3S New Member Member

2
    0
    0
    VWPASSAT + 3SGE+LPG MIXER

ผมเปลี่ยนเครื่องมาได้ 1 ปีแล้ว ใช้งานได้ดีมาก ไม้มีปัญหา วิ่งทะลุ 17 คับ ประหยัดด้วย ใครสนใจเปลี่ยนเหมือนผมสอบถามได้ยินดีให้คำปรึกษาคับ 08-67892456

26. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    ฮือๆ ตอนนี้ควันขาวไหลแล้วครับ กินน้ำมันเครื่องด้วย ต้องคอยเช็คตลอดๆ ที่อู่บอกว่าเป็นที่แหวนลูกสูบ ให้ลองใช้ลองเช็คน้ำมันเครื่องไปก่อน แล้วไม่ต้องซ่อมหรอ? งง

27. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    ตอนนี้มันหิวน้ำมันเครื่องมากเลย กินใหญ่เลย ต้องเติมน้ำมันเครื่องทุก2วันเลยเพราะไหม่มีเวลาเข้าอู่ เติมไปเกือบ3ลิตรแล้ว

28. pingpong

205
    4
    0
    ได้ซ่อมเครื่องละครับ

29. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    ล่าสุดคืนวันที่4ธันวา น็อคคาทางด่วนเลยครับ ความร้อนขึ้น เสียงเครื่องดังกุกๆๆ ควันออกจากถังพักน้ำ แล้วก็ปุก!!เครื่องดับทันที เติมน้ำลงไปน้ำก็กะเฉาะออกหมดเลยครับ ตอนนี้เปิดฝาสูบ รื้อเครื่อง รื้อไส้ในออกหมดละครับ เห็นอู่เตี้ยบอกฝาสูบโก่ง เดี๋ยวต้องดูอีกที

30. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    ตอนนี้ซ่อมเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ โดนไป8000กว่า เปลี่ยนฝาสูบ แหวน หัวเทียน ปะเก็น น้ำมันเครื่อง วิ่งดีขึ้นเลยครับ รอบนิ่งเลยครับ โทษนะครับ ห้องนี้ไม่ค่อยมีคนเข้ามาดูหรอครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้