B-5

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย PURICHA, 10 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PURICHA

PURICHA New Member Member

138
    0
    0
    อยากทราบว่าน้ำมัน B-5 ใช้แล้วมีปัญหาอะไรมั้ยคับ (พอดีปั้มเช็คมาแล้วกลัวมีปัญหา)ขอบดุณคับ

2. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ที่มีปัญหามันไม่ใช่น้ำมันครับ แต่เป็นปั๊มคอมมอลเรวต่างหาก ลองศึกษาหาข้อมูลทางอื่นด้วยนะครับ

3. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    มาหาความรู้ๆ อิอิ

4. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
  5. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    เมื่อก่อน เครื่อง 2L ใช้ B5 ก้อไม่มีปัญหาเลยครับ วิ่งดี แต่ ไม่รุ้ว่าถ้าเครื่อง เป็น เทอร์โบ แล้วเป็นไงนะครับ

6. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    ปั๊มดิบ ไม่ค่อยเจอ ที่เจอส่วนใหญ่จะป็น น้ำมันผสมน้ำ

ปั๊มcommonrail bosch ล่าสุดที่เจอในดีแม็ก ตัว SCV วาวล์เจ๋ง ขับมีดีๆ เร่งไม่ขึ้น วูบไปเฉยเลย

7. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ตามเซียนดีเซลครับ

8. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    มีไม่มี ผมไม่รู้
    แต่ที่รู้ๆ ผมไม่เคยใช่อ่ะคับ

9. VG<Black>

VG<Black> New Member Member

2,137
    19
    0
    วีเพาเวอร์อย่างเดียวเลย

10. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ผมเองเติม B5+ ของ Shell ครับ
    แต่เติมแค่ใช้งานหมดถ้าเดินทางไกล
    เหลือในถังนิดหน่อยถ้า จอดนาน
    เข้าศูนย์ผมเองเบิกน้ำยาล้างหัวฉีดจาก ศูนย์เติมทุกระยะ
    ตอนนี้สภาพรถก็ดี เครื่องยนต์ไม่มีปัญหาอะไร รถผมเอง เดิมๆ ไม่ได้ทำอะไร ครับ

11. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0

ตามนี้เลยครับ เพิ่งโดนมากับตัวเองของผมหัวฉีดพังด้วยหดระยะประกันแล้วง่ะ :cry::cry::cry:

12. ไม่มีปัญหาไรคับ แค่ไม่ค่อยแรง จึงเปลี่ยนมากินเจคับ

13. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    จากที่เคยใช้มารู้สึกเหมือนน้ำมันจะหมดเร็วกว่าปกติ....จากนั้ก็ไม่เติมอีกเลย

14. นัทหนองแขม

นัทหนองแขม New Member Member

366
    5
    0
    หาความรู้นิดนึง จะได้ไม่หลุดไปเติมบางปั้มมันก็เขียนหลอกนะครับ

15. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    คุณน้องก็กำลังใช้B2อยู่นะครับแล้วB5จะต่างกันมากไหม
    รถพังอย่าไปโทษB5นะครับพี่น้อง

16. POR-

POR- New Member Member

49
    1
    0
    รถผมวีโก้ 2.5 ใช้ B5 ของ Shell ครับ เคยเติมของ ESSO วิ่งไม่ออกควันดำด้วยครับ ใช้ของ Shell ไม่มีปัญหาอะไรครับ ลองสังเกตุที่ตู้จ่ายน้ำปั๊ม วีพาวเวอร์ดูนะครับ จะมีตัวหนังสือเล็กๆสีขาวมุมซ้ายล่างว่า บี 5

17. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    มันไม่เกี่ยวกับ บี5

18. FoRDeZ

FoRDeZ New Member Member

132
    1
    0
    บี5 มันมีน้ำมันไบโอแค่ 5% เองนะ นอกนั้นก็ ดีเซลธรรมดา 95%

ใช้มานานและยังไม่เจอปัญหาเลย เช็คปั้มก็ปกติดีคร้าบ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:12:18 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:12:03 ----------

บี5 มันมีน้ำมันไบโอแค่ 5% เองนะ นอกนั้นก็ ดีเซลธรรมดา 95%

ใช้มานานและยังไม่เจอปัญหาเลย เช็คปั้มก็ปกติดีคร้าบ

19. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    ผมก็ใช้ไม่เห็นมีปัณหานะคับ
    เหยียบก็วิ่งปกติ

20. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    ผมเองก็ไม่เคยเติมด้วยสิ กลัวเหมือนกาน

21. kitisakmoo

kitisakmoo New Member Member

18
    1
    0
    ช่ายครับเครื่องคอมมอนเลวใช้B5แล้วมีปัญหา

แต่เครื่องตัวเก่า ใช้ได้ครับ vigoผมไม่เติมเลย

แต่RN30 ผมเติมได้ครับ

22. t_a_n_a

t_a_n_a New Member Member

38
    2
    0
    มาแอบดูคับ ผมเติมแล้วแต่บางโอกาศอ่ะคับ

บางทีก็ B5 B2 สลับกันคับ ยังไม่เคยเจอ

ปัญหาอะไรนะ ไม่รู้จะมีผลในระยะยาว

หรือป่าว แต่ที่เห็นชัดคือ น้ำมันหมดเร็ว

กว่าเติม B5 คับ ลองสังเกตดี ๆ คับ

23. ณัฐพล บำเรอ

ณัฐพล บำเรอ New Member Member

586
    8
    0
    ผมเติม เบนซิน
    แซด ฟิ้ว ฟิ้ว ฟิ้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้