เครื่องJZติดเครื่องรถบ้างครั้งเดินไม่เต็มสูบเป็นอะไรหรอคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย chuti, 23 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chuti

chuti New Member Member

44
    2
    0
    ลองดูหัวเทียนแล้วก้อปกติ กล่องก้อเอาไปซ่อมมาแล้วก้อไม่หายผมใช้สุก เสา อาทิตย์ ส่วนใหญ่มันจะเป็นวันอาทิตย์ ถ้าจอดหลายๆวันมาใช้มันก้อเดินปกตินะคับ เป็นตอนเครื่องเย็นๆ ขับไปซักพักร้อนๆก้อหาย

2. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    รอเซียน ดีกว่า

3. NooYou@volvoclub

NooYou@volvoclub Member Member

152
    5
    18
    ลองเช็ค คอลย์ ดูอ่ะครับว่ามีร้าวหรือเปล่า ส่วนตัวที่เคยเป็นอ่ะครับ เปลี่ยน CDI กล่องดำๆมันคือกล่องจุดระเบิดนะครับ เปลี่ยนปุ๊ปหายเลย

4. Palmmy_cm

Palmmy_cm New Member Member

122
    4
    0
    ลอง ถอด คอยด์ เช็ค ดู ค้าบผม

สตาทเครื่อง ยกออก ทีละสูบ เด่วก้อรู้ ว่าอันไหน ทำงาน อันไหน ไม่ทำงาน

5. เป็นตอนฝนตกอ่ะ แง้มฝากระโปรงไว้ ถ้าวันไหนไม่ได้หาไรคลุมไว้ ฝนตกน้ำจะกระเด็นเข้าไปขังอยู่ในร่องหัวเทียน เท่านั้นแหละ..

ท่านก็จะได้ขับ ซูบารุ อิมเพรซซ่า อีเจ20 แบบไม่ต้องซื้อรถใหม่เลย บุ๊งๆๆๆๆๆ 2-3วัน น้ำแห้งก็หาย - -"

ตะก่อนไม่รู้ไง เดี๋ยวนี้น้ำไม่เคยได้เข้าไกล้เลย เอิ๊กๆ

6. chuti

44
    2
    0
    เดวลองเช็คคอยด์ดู แล้วหัวฉีดนี่เกี่ยวป่าวคับ

7. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    จริงครับ เครื่อง JZ เดินไม่เต็มสูบ ละเสียงอย่างนั้นเลย โหดดีครับ

ของผมที่เคยเป็น เพราะจอดไว้ในโรงจอดนานๆสัก อาทิตย์ไม่ได้ติดเครื่องหรือขยับไปไหน ไม่ได้โดนแสงแดดเผา จึงเกิดจากความชื้นและความเย็นในผนังกระบอกสูบครับ ติดเครื่องทิ้งไว้สักครู่ก็หายแล้วครับ เครื่องก็จะเดินเรียบเสียงหวานเหมือนเดิม

8. chuti

44
    2
    0
    ขอเดินเรียบๆเสียงหวานดีกว่าคับ EJ20แบบนั้นมันแปลกๆไงไม่รู้

9. chuti

44
    2
    0
    นอกจากคอยด์มีอย่างอื่นอีกป่าวคับ

10. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    หั ว เ ที ย น ( ล อ ง ส ลั บ ข อ ง ค น อื่ น ม า ยื่ ม ดู ก่ อ น ก็ ไ ด้ )
    ค อ ย ด์

เ เ ล้ ว ค่ อ ย เ ช็ ค หั ว ฉี ด ค รั บ

11. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ลองเอากล่องคันอื่นที่ยังไม่เคยซ่อมสับดูก่อนครับ บางทีกล่องซ่อมมาอาจจะยังไม่สมบูรณ์ก็ได้

12. pop-up

pop-up New Member Member

85
    3
    0
    - ลองป. หัวเทียนใหม่ไหมครับ
    - วัดเเรงอัดของเเต่ละสุบ
    -Coil

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้