ขออนุโมทนาให้กับ Bento

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย gai08, 13 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    เพิ่งไปเยี่ยมพระใหม่มาครับ นาม ฐานะวิโล หรือ พระ Bento
    บวขได้ 10 วันแล้ว ที่วัด ใหม่เสนา แยกวังหินเลี้นวขวา เลย จัสโก้เก่าไปนิดเดียว อยู่ขวามือ
    อยู่ กุฎิ รองเจ้าอาวาส เผื่อเพื่อนๆอยากไปเยี่ยมพระใหม่
    จากที่ได้แวะไปเยี่ยมพระ ดูแล้วก็อยู่ในศิลในธรรมดี
    ขออนุโมทนาด้วย จริงๆ
    เดี๋ยวเอารูปพระมาให้ดูกัน รอก่อนนะ

2. onG

onG New Member Member

188
    0
    0
    ใน ศีลธรรม พระใหม่นี่เค้าไม่ได้ห้ามคนเปน กำนัน แน่เรย ว่ามั๊ยพี่ ผจก มอเต้อ:confused::confused::confused:

3. pat_

pat_ New Member Member

275
    1
    0
    พระ จะมานั่งแชท โพส .... เนี่ยนะ
    จะใช่เหรอ

4. onG

onG New Member Member

188
    0
    0
    พระยุคปราบผีอินเตอเนท

งี้ต้องเรียก หลวงพี่ไอที แร่วมั๊ง;);)

5. Kenggaroo

Kenggaroo New Member Member

237
    2
    0
    อนุโมทนา สาธุ ครับ

ผมแก่ป่านนี้ ยังไม่เคยบวชเลยซักพรรษา

ขอเกาะชายผ้าเหลืองด้วยนะครับ

6. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อนุโมทนา สาธุ ครับ.....

:D:D:D:D:D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มิถุนายน 2009
  7. กระทู้เกี่ยวกับพระไม่ค่อยแน่ใจกับการใช้คำพูดเลย
    ผิดถูกยังไงค่อยว่ากันนะครับหลวงพี่
    อนุโมทนา สาโท ครับ

8. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    :D:D:D:D:D:D

9. I ' Armm

I ' Armm New Member Member

14
    0
    0
    อนุโมทนา สาธุ เหมือนกันครับ

เด๋วว่างๆจะเอาของไปถวายหลวงพี่ที่วัดนะครับ

10. กำนัน

กำนัน New Member Member

63
    1
    0
    การบวช ตามประเพณี เป็นบุญกุศล ให้พ่อแม่ ญาติพี่น้อง
    รวมถึงเพื่อนๆ มีการทำวัตรเช้าเย็น แผ่ส่วนกุศล
    ไปยัง ทุกคน เจริญพร..

11. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    สาธุ สาธุ.............:D:D

12. Thana_Thanakul

Thana_Thanakul Guest

0
    0
    0
    กราบอนุโมทนาด้วยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้